Deni la Mkopo wa Mwanafunzi Ni Mwovu wa Kimarekani Aliyezaliwa na Ronald Reagan

ronald reagan 8 27

Kusamehe deni la mwanafunzi sio kofi kwa mtu yeyote; ni kusahihisha makosa ya kimaadili yaliyosababishwa na mamilioni ya Reagan na marafiki zake matajiri sana wa chama cha Republican.

Rais Joe Biden ametimiza ahadi yake ya kampeni ya kusamehe mabilioni ya madeni ya wanafunzi. Republican, predictably, wamekwenda nuts.

Unapotafuta maneno "msamaha wa deni la mwanafunzi" moja ya nyimbo bora zinazokuja ni Fox "Habari" makala ya mwanamke ambaye alilipa mikopo yake kikamilifu. 

"Kuna mamilioni ya Wamarekani kama mimi," mwandishi anaandika, “ambaye msamaha wa deni kwake ni kofi la hasira baada ya miaka ya kazi ngumu na kujitolea. Hizo zilikuwa sifa ambazo tulihimiza kama tamaduni ya Amerika, na ikiwa Biden atapata njia yake, tutakuwa tunatuma ujumbe tofauti kwa kizazi kijacho.

Hii ni, kuwa hisani, bullsh*t. Kusamehe deni la mwanafunzi sio kofi kwa mtu yeyote; ni kusahihisha makosa ya kimaadili yaliyofanywa kwa mamilioni ya Wamarekani na Ronald Reagan na marafiki zake matajiri sana wa chama cha Republican.

Unapowekeza kwa vijana wako, unawekeza katika taifa lako.

Madeni ya wanafunzi ni mabaya. Ni uhalifu dhidi ya taifa letu, fursa ya kubahatisha na kudhoofisha miundombinu yetu ya kiakili. Sifa moja kuu ya taifa lolote ni watu walioelimika vyema, na deni la wanafunzi hupunguza hilo. Inaumiza Amerika.

Deni la wanafunzi katika kiwango tulicho nacho Marekani halipo popote kwingine katika ulimwengu ulioendelea.

Wanafunzi wa Marekani, kwa kweli, ni kwenda chuo kwa bure sasa hivi nchini Ujerumani, Iceland, Ufaransa, Norwe, Ufini, Uswidi, Slovenia na Jamhuri ya Cheki, kwa sababu karibu mtu yeyote anaweza kwenda chuo kikuu bila malipo katika nchi hizo—na dazeni za zingine.

Deni la mwanafunzi? Ulimwengu ulioendelea haujui unachozungumza.


 Pata barua pepe ya hivi karibuni

Jarida la kila wiki Uhamasishaji wa Kila siku

Deni la wanafunzi kwa kiasi kikubwa halikuwepo hapa Amerika kabla ya Mapinduzi ya Reagan. Iliundwa hapa katika miaka ya 1980, kwa makusudi, na tunaweza kuimaliza kwa makusudi hapa na kuungana na ulimwengu wote kusherehekea tena elimu ya juu.

Miaka arobaini kutoka kwa Mapinduzi ya Reagan, deni la wanafunzi limelemaza vizazi vitatu vya Wamarekani vijana: zaidi Watu milioni 44 hubeba mzigo huo, jumla ya mvuto wa $1.8 trilioni kwenye uchumi wetu ambao haufaidi mtu yeyote isipokuwa benki zinazopata riba kwa deni na wanasiasa wanaolipa.

Lakini hiyo haianzi kuelezea uharibifu wa deni la wanafunzi kwa Amerika tangu Reagan, katika mwaka wake wa kwanza kama gavana wa California, kumaliza masomo ya bure katika Chuo Kikuu cha California na kupunguza misaada ya serikali kwa mfumo huo wa chuo kwa asilimia 20 kote kote. - ubao. 

Baada ya kuharibu uwezo wa Wacaliforni wa kipato cha chini kupata elimu katika miaka ya 1970, kisha akachukua mpango wake wa kitaifa wa kupinga elimu kama rais mnamo 1981. 

Alipoulizwa kwa nini alipeleka elimu ya juu na alikuwa chuo cha bei nje ya Waamerika wengi, alisema- kama vile Ron DeSantis angeweza leo - kwamba wanafunzi wa chuo walikuwa "wahuru sana" na Amerika "haipaswi kufadhili udadisi wa kiakili."

Siku nne kabla ya Mauaji ya Jimbo la Kent ya Mei 5, 1970, Gavana Reagan aliwaita wanafunzi wanaopinga vita vya Vietnam kote Amerika "brats," "freaks," na "fashisti waoga." Kama New York Times alibainisha wakati huo, aliongeza:

“Ikitokea umwagaji damu, tumalizie. Hakuna raha tena!”

Kabla ya Reagan kuwa rais, majimbo kulipwa Asilimia 65 ya gharama za vyuo, na misaada ya serikali ilifunika asilimia 15 au zaidi, na kuwaacha wanafunzi kufidia asilimia 20 iliyobaki na malipo yao ya masomo.

Ndivyo inavyofanya kazi—kwa uchache—katika mataifa mengi yaliyoendelea; katika nchi nyingi za kaskazini mwa Ulaya chuo sio tu bure, lakini serikali huwalipa wanafunzi posho ya kugharamia vitabu na kukodisha.

Hapa Amerika, ingawa, nambari ni nyingi sana kuachwa kutoka kabla ya 1980, huku wanafunzi sasa wakigharamia takriban asilimia 80 ya gharama. Kwa hivyo hitaji la mikopo ya wanafunzi hapa USA. 

Mara tu alipokuwa rais, Reagan alifuata usaidizi wa shirikisho kwa wanafunzi kwa bidii. Devin Fergus kumbukumbu kwa Washington Post jinsi, kama matokeo, deni la wanafunzi kwanza likawa jambo lililoenea kote Merika wakati wa miaka ya mapema ya 80:

"Hakuna programu ya shirikisho iliyopunguzwa zaidi kuliko misaada ya wanafunzi. Matumizi katika elimu ya juu yalipunguzwa kwa asilimia 25 kati ya 1980 na 1985. ... Wanafunzi wanaostahili kupata usaidizi wa mwaka wa kwanza walilazimika kuchukua mikopo ya wanafunzi ili kufidia mwaka wao wa pili.”

Ikawa mantra kwa wahafidhina, haswa katika baraza la mawaziri la Reagan. Waache watoto walipe elimu yao ya "huru". 

Mkurugenzi wa Reagan wa Ofisi ya Usimamizi na Bajeti, David Stockman, aliiambia mwandishi wa habari mnamo 1981:

"Sikubaliani na dhana kwamba serikali ya shirikisho ina wajibu wa kufadhili ruzuku kwa mtu yeyote ambaye anataka kwenda chuo kikuu. Inaonekana kwangu kwamba ikiwa watu wanataka kwenda chuo kikuu vibaya vya kutosha basi kuna fursa na jukumu kwa upande wao kufadhili njia yao bora wanayoweza. … Ningependekeza kwamba pengine tunaweza kuikata zaidi.”

Baada ya yote, kukata kodi kwa matajiri walio katika hali mbaya ilikuwa kipaumbele cha kwanza na kikuu cha Reagan, nafasi ambayo GOP inashikilia hadi leo. Kupunguza elimu kunaweza "kupunguza gharama ya serikali" na hivyo kuhalalisha kupunguzwa kwa kodi zaidi.

Katibu wa Elimu wa kwanza wa Reagan, Terrel Bell, aliandika katika kumbukumbu yake:

"Stockman na waumini wote wa kweli walitambua hali mbaya ya uchumi na 'walaji kodi': watu wanaopata ustawi, wanaochukua bima ya ukosefu wa ajira, wanafunzi wa mikopo na ruzuku, wazee wanaovuja fedha za umma na Medicare, maskini. kutumia Medicaid."

Katibu wa Elimu wa Reagan, William Bennett, alikuwa zaidi Blunt kuhusu jinsi Amerika inapaswa kushughulikia "tatizo" la watu wasio na elimu ambao hawawezi kumudu chuo kikuu, haswa ikiwa walikuwa Waamerika wa Kiafrika:

“Ninajua kwamba ni kweli kwamba ikiwa ungetaka kupunguza uhalifu,” Bennett alisema, “ungeweza—kama hilo lingekuwa kusudi lako pekee, ungeweza kutoa mimba kwa kila mtoto mweusi katika nchi hii, na kiwango chako cha uhalifu kingepungua.”

Mitazamo hii mbalimbali ikawa makala ya imani katika GOP. Mkurugenzi wa OMB wa Reagan David Stockman aliiambia Congress kwamba wanafunzi walikuwa "walaji wa ushuru ... [na] shida na kuvuta uchumi wa Amerika." Msaada wa wanafunzi, alisema, "sio wajibu unaofaa wa walipa kodi."

Hapa ndipo mahali, lini, na jinsi mzozo wa madeni wa wanafunzi wa leo ulianza mnamo 1981. 

Kabla ya Reagan, ingawa, Amerika ilikuwa na mtazamo tofauti. 

Baba yangu na mke wangu Louise walihudumu katika jeshi wakati wa Vita vya Kidunia vya pili na wote walienda chuo kikuu kwa Mswada wa GI. Baba yangu aliacha shule baada ya miaka miwili na akaenda kufanya kazi katika kiwanda cha chuma kwa sababu mama alipata mimba yangu; Baba ya Louise, ambaye alikua maskini sana, alienda hadi kupata digrii yake ya sheria na akaishia kuwa Msaidizi wa Mwanasheria Mkuu wa Jimbo la Michigan.

Walikuwa wawili kati ya karibu 8 milioni vijana wa kiume na wa kike ambao hawakupata tu masomo ya bure kutoka kwa Mswada wa GI wa 1944 lakini pia walipokea posho ya kulipia chumba, bodi, na vitabu. Na matokeo yake - faida ya uwekezaji wa serikali yetu katika elimu hizo milioni 8 - ilikuwa kubwa. 

Kitabu bora zaidi cha wakati huo na somo ni Edward Humes' Hapa: Jinsi Mswada wa GI Ulivyobadilisha Ndoto ya Amerikamuhtasari na Mary Paulsell kwa ajili ya Columbia kila siku Tribune:

[Hiyo] sheria ya msingi ilipatia taifa letu washindi 14 wa Tuzo ya Nobel, majaji watatu wa Mahakama ya Juu, marais watatu, maseneta 12, washindi 24 wa Tuzo ya Pulitzer, walimu 238,000, wanasayansi 91,000, madaktari 67,000, 450,000, wahandisi 240,000, wahasibu 17,000, 22,000, waandishi wa habari XNUMX na wahasibu XNUMX. mamilioni ya wanasheria, wauguzi, wasanii, waigizaji, waandishi, marubani na wajasiriamali.

Watu wanapokuwa na elimu, sio tu kwamba wanainua umahiri na uhai wa taifa; pia wanapata pesa zaidi, ambayo huchochea uchumi. Kwa sababu wanapata zaidi, wanalipa kodi zaidi, ambayo husaidia kulipa serikali kwa gharama ya elimu hiyo. 

Sera za chama cha Republican za elimu ya njaa na kuongeza madeni ya wanafunzi zimefanya benki za Marekani kuwa na pesa nyingi, lakini zimepunguza uongozi wa kisayansi wa Marekani duniani na kusimamisha vizazi vitatu vya vijana kuanzisha biashara, kuwa na familia na kununua nyumba.  

Katika dola za 1952, faida ya elimu ya Mswada wa GI iligharimu taifa dola bilioni 7. Pato la kiuchumi lililoongezeka katika kipindi cha miaka 40 ijayo ambalo lingeweza kufuatiliwa moja kwa moja kwa gharama hiyo ya elimu lilikuwa dola bilioni 35.6, na ushuru wa ziada uliopokelewa kutoka kwa wale wanaopokea mishahara ya juu ulikuwa dola bilioni 12.8.

Kwa maneno mengine, serikali ya Marekani imewekeza $ 7 bilioni na kupata faida ya $ 48.4 bilioni kwenye uwekezaji huo, kama kurudi kwa $ 7 kwa kila $ 1 iliyowekezwa. 

Kwa kuongezea, nguvu kazi hiyo iliyoelimika ilifanya iwezekane kwa Amerika kuongoza ulimwengu katika uvumbuzi, R&D, na ukuzaji wa biashara mpya kwa vizazi vitatu. Tulivumbua transistor, saketi iliyounganishwa, mtandao, vizazi vipya vya dawa za miujiza, tulituma watu mwezini, na kuunda sayansi upya.

Marais Thomas Jefferson na Abraham Lincoln walijua dhana hii rahisi ambayo ilikuwa ngumu sana kwa Reagan na vizazi vya Republican tangu kuelewa: unapowekeza kwa vijana wako, unawekeza katika taifa lako.

Jefferson alianzisha Chuo Kikuu cha Virginia kama shule isiyo na masomo ya 100%; ilikuwa moja ya mafanikio yake matatu ya kujivunia, cheo cha juu kwenye epitaph aliandika kwa jiwe lake la kaburi kuliko kuwa rais na makamu wa rais.

Lincoln alijivunia vile vile vyuo vya bure na vya chini alivyoanzisha. Kama jimbo la Dakota Kaskazini maelezo:

Lincoln alitia saini Sheria ya Morrill mnamo Julai 2, 1862, na kutoa kila jimbo kiwango cha chini cha ekari 90,000 za ardhi ya kuuza, kuanzisha vyuo vya uhandisi, kilimo, na sayansi ya kijeshi. … Mapato kutokana na mauzo ya ardhi haya yangewekezwa katika hazina ya kudumu ya majaliwa ambayo ingetoa usaidizi kwa vyuo vya kilimo na sanaa ya umekanika katika kila jimbo.

Vyuo 76 vya serikali bila malipo au vya chini sana zilianzishwa kwa sababu ya juhudi za Lincoln na tangu wakati huo nimeelimisha mamilioni ya Waamerika akiwemo mama yangu, ambaye alihitimu kutoka Chuo Kikuu cha Jimbo la Michigan cha ruzuku ya ardhi katika miaka ya 1940, baada ya kumlipa kwa urahisi karo yake ndogo ya kufanya kazi kama mlinzi wa majira ya kiangazi huko Charlevoix. 

Kila nchi nyingine iliyoendelea duniani inajua hili, pia: deni la wanafunzi ni jambo la nadra au hata halipo katika demokrasia nyingi za magharibi. Sio tu kwamba chuo ni bure au karibu na bure kote ulimwenguni; nchi nyingi hata hutoa posho kwa gharama za kila mwezi kama vile Mswada wetu wa GI ulivyofanya siku za nyuma.  

Maelfu ya wanafunzi wa Marekani kwa sasa wanasoma nchini Ujerumani kwa sasa, kwa mfano, kwa ajili ya bure. Mamia ya maelfu ya Wamarekani wanafunzi pia ni kupata elimu ya vyuo vikuu bila malipo hivi sasa huko Iceland, Denmark, Norway, Finland, Uswidi, Slovenia, na Jamhuri ya Cheki, kati ya zingine. 

Sera za chama cha Republican za elimu ya njaa na kuongeza madeni ya wanafunzi zimefanya benki za Marekani kuwa na pesa nyingi, lakini zimepunguza uongozi wa kisayansi wa Marekani duniani na kusimamisha vizazi vitatu vya vijana kuanzisha biashara, kuwa na familia na kununua nyumba.  

Uharibifu kwa tabaka la wafanyikazi na Wamarekani masikini, katika hali ya kiuchumi na kibinadamu, ni mbaya sana. Ni changamoto maradufu kwa walio wachache.

Na sasa Rais Biden ameondoa $10,000 ya deni la wanafunzi kwa watu wa kipato cha chini na hadi $20,000 kwa wale waliohitimu kupata Ruzuku ya Pell.

Jibu rasmi la Republican lilikuja mara moja, kama Marekani leo mwandishi Joey Garrison alibainisha juu ya Twitter:

" @RNC juu ya kughairi deni la mkopo wa wanafunzi wa Biden: 'Hii ni dhamana ya Biden kwa matajiri. Wamarekani wanaofanya kazi kwa bidii wanapopambana na kupanda kwa gharama na kushuka kwa uchumi, Biden anatoa msaada kwa matajiri.'

Ambayo ni ya ajabu sana. Watu "tajiri" na "tajiri" - kwa ufafanuzi - hawahitaji msamaha wa mkopo wa wanafunzi kwa sababu hawana mikopo ya wanafunzi. Je, Warepublican wanafikiri wapiga kura wao ni wazembe kiasi gani?

Kama vile bima ya afya ya faida, mikopo ya wanafunzi ni ugonjwa mbaya unaohusishwa na jamhuri yetu na Republican

Marjorie Taylor Greene aliandika kwenye Twitter kwamba msamaha wa mkopo wa wanafunzi haukuwa wa haki kabisa. Huyo ni mbunge yuleyule wa chama cha Republican ambaye amesamehewa tu mikopo ya PPP ya $183,504, na akaweka pesa hizo benki kwa furaha bila malalamiko.

Wanachama wa Republican wa Congress, kwa kweli, wanaonekana kuwa miongoni mwa wale walio mbele ya mstari wa kusamehe deni na mikono yao nje, hata kama mabilionea huweka pesa kwenye kampeni zao na kurudisha nyuma mitindo yao ya maisha.

Kama Kituo cha Maendeleo ya Amerika alibainisha kwenye Twitter kujibu tweet ya GOP ikilalamika kwamba "Ukichukua mkopo, utalipa":

Mwanachama —— Kiasi cha Mikopo ya PPP Kimesamehewa
Matt Gaetz (R-FL) - $476,000
Greg Pence (R-IN) - $79,441
Vern Buchanan (R-FL) - $2,800,000
Kevin Hern (R-OK) $1,070,000
Roger Williams (R-TX) $1,430,000
Brett Guthrie (R-KY) $4,300,000
Ralph Norman (R-SC) $306,250
Ralph Abraham (R-AL) $38,000
Mike Kelly (R-PA) $974,100
Vicki Hartzler (R-MO) $451,200
Markwayne Mullin (R-OK) $988,700
Carol Miller (R-WV) $3,100,000

Kwa hivyo, ndio, Republican ni wanafiki kamili juu ya kusamehe deni la mkopo, pamoja na kusukuma sera ambazo zinaumiza taifa letu (bila kusahau kizazi kijacho).

Dola elfu kumi katika msamaha wa deni ni mwanzo, lakini ikiwa kweli tunataka Amerika kuongezeka, tunahitaji kwenda mbali zaidi ya hapo.

Kama vile bima ya afya ya faida, mikopo ya wanafunzi ni dosari iliyohusishwa na jamhuri yetu na Republicans kujaribu kuongeza faida kwa wafadhili wao huku wakipata pesa zaidi kutoka kwa familia za wafanyikazi.

Congress haipaswi tu kumaliza deni la wanafunzi lililopo katika taifa letu bali kufufua usaidizi wa serikali wa baada ya vita kwa elimu-kutoka Jefferson na Lincoln hadi Mswada wa GI na ruzuku ya chuo - ambayo tawala za Reagan, Bush, Bush II, na Trump zina. kuharibiwa. 

Kisha, na ndipo tu, ndipo ukweli wa "kuifanya Marekani kuwa kubwa tena" kuanza.

Kuhusu Mwandishi

Thom Hartmann ni mtangazaji wa kipindi cha mazungumzo na mwandishi wa "Historia Iliyofichwa ya Ukiritimba: Jinsi Biashara Kubwa Ilivyoharibu Ndoto ya Marekani"(2020);"Historia iliyofichwa ya Korti Kuu na Kutapeli kwa Amerika" (2019); na zaidi ya vitabu vingine 25 vilivyochapishwa.

Nakala hii awali ilitokea kwenye Ndoto za kawaida

vitabu_elimu

Nakala Zaidi Na Mwandishi Huyu

Unaweza pia Like

kufuata ndaniKuweka juu

icon ya facebookikoni ya twitterikoni ya youtubeikoni ya instagramikoni ya pintrestikoni ya rss

 Pata barua pepe ya hivi karibuni

Jarida la kila wiki Uhamasishaji wa Kila siku

LUGHA ZINAPATIKANA

enafarzh-CNzh-TWdanltlfifrdeeliwhihuiditjakomsnofaplptroruesswsvthtrukurvi

MOST READ

kueneza magonjwa nyumbani 11 26
Kwa Nini Nyumba Zetu Zikawa Maeneo Makuu ya COVID
by Becky Tunstall
Kukaa nyumbani kulilinda wengi wetu dhidi ya kupata COVID kazini, shuleni, madukani au…
mila za Krismasi zimefafanuliwa 11 30
Jinsi Krismasi Ikawa Tamaduni ya Likizo ya Amerika
by Thomas Adam
Kila msimu, sherehe za Krismasi huwa na viongozi wa kidini na wahafidhina hadharani…
mwanamume na mwanamke katika kayak
Kuwa katika Mtiririko wa Utume wa Nafsi Yako na Kusudi la Maisha
by Kathryn Hudson
Wakati uchaguzi wetu unatuweka mbali na utume wetu wa nafsi, kitu ndani yetu kinateseka. Hakuna mantiki...
mafuta muhimu na maua
Kutumia Mafuta Muhimu na Kuboresha Mwili-Akili-Roho Yetu
by Heather Dawn Godfrey, PGCE, BSc
Mafuta muhimu yana matumizi mengi, kutoka kwa asili na mapambo hadi kisaikolojia-kihemko na…
kuomboleza kipenzi 11 26
Jinsi ya Kusaidia Kuhuzunisha Kupotelewa na Familia Mpendwa
by Melissa Starling
Imekuwa wiki tatu tangu mimi na mwenzangu tupoteze mbwa wetu mpendwa mwenye umri wa miaka 14.5, Kivi Tarro. Ni…
wapanda mlima wawili, mmoja akimpa mwingine mkono wa kusaidia
Kwa Nini Kufanya Matendo Mema Ni Mema Kwako
by Michael Glauser
Je, inakuwaje kwa wafanyao mema? Tafiti nyingi zinathibitisha kuwa wale wanaojihusisha mara kwa mara…
Jinsi Utamaduni Hufahamisha Hisia Unazozisikia Kwenye Muziki
Jinsi Utamaduni Hufahamisha Hisia Unazozisikia Kwenye Muziki
by George Athanasopoulos na Imre Lahdelma
Nimefanya utafiti katika maeneo kama Papua New Guinea, Japani na Ugiriki. Ukweli ni…
jinsi ya kuuliza ikiwa ni kweli 11 30
Maswali 3 ya Kuuliza Ikiwa Kitu Ni Kweli
by Bob Britten
Ukweli unaweza kuwa mgumu kuamua. Kila ujumbe unaosoma, kuona au kusikia unatoka mahali fulani na ulikuwa…

New Attitudes - New Uwezekano

InnerSelf.comHali ya Hewa ImpactNews.com | InnerPower.net
MightyNatural.com | SiasaPolitics.com | Soko la ndani
Copyright © 1985 - 2021 InnerSelf Publications. Haki zote zimehifadhiwa.