Vyuo 16 Vinavyodaiwa Kupanga Bei Dhidi ya Wanafunzi wa Kipato cha Chini

 

kashfa ya elimu
Kesi inadai kuwa vyuo vikuu 16 vya wasomi nchini Marekani vinapendelea watoto wa wafadhili kuliko waombaji wengine katika udahili wao. Picha za Alexi Rosenfeld / Getty

Vyuo vikuu kumi na sita - pamoja na sita kwenye Ligi ya Ivy - viko mtuhumiwa katika kesi ya kujihusisha na upangaji bei na kuweka kikomo cha usaidizi wa kifedha isivyo haki kwa kutumia mbinu ya pamoja kukokotoa mahitaji ya kifedha ya waombaji. Shule zinazohusika zimekataa kutoa maoni au kusema tu kwamba zimetoa hakufanya chochote kibaya. Hapa, Robert Massa, profesa wa elimu ya juu katika Chuo Kikuu cha Kusini mwa California, anatoa ufahamu kuhusu kesi hiyo inahusu nini.

Je, hii ndiyo kashfa ya hivi punde ya 'admissions'?

Ingawa inaweza kushawishi kutaja kesi hii kama "kashfa" ya hivi punde ya udahili wa chuo kikuu, kesi hii inarejea kwenye uchunguzi wa vyuo vikuu 57 vya kibinafsi, vya miaka minne uliofanywa zaidi ya miaka 30 iliyopita na Idara ya Haki kwa madai ya "kupanga bei." Katika hali hii, upangaji wa bei unamaanisha kuweka kikomo jinsi vyuo vinashindana kwa wanafunzi kwa kukubaliana kutoa tuzo sawa za usaidizi wa kifedha kwa wanafunzi waliodahiliwa.

Hapo zamani, vikundi vya vyuo hivi vilikutana ili kukagua vifurushi vya msaada wa kifedha ambavyo kila chuo kilitoa kwa wanafunzi. Vyuo hivyo vimeeleza kuwa walifanya hivyo ili kuhakikisha kila shule katika kundi hilo inazingatia tuzo zao kulingana na taarifa za fedha kutoka kwa mwanafunzi, kama vile mapato ya familia, idadi ya wanafunzi waliopo chuoni, mzazi asiye na malezi na kadhalika ili wanafunzi waweze. chagua shule kulingana na shule ambayo ilikuwa bora kwao badala ya shule ambayo ilitoa ofa bora zaidi. Vyuo hivyo vilifanya hivyo kwa kutoa misaada ambayo ingefanya bei ilipwe sawa katika kila shule.

Serikali, ikinukuu kifungu cha I Sheria ya Sherman Antitrust, hakukubaliana. Ilidai tabia ya kupeana taarifa za misaada ya kifedha juu ya ushindani mdogo wa wanafunzi na, kwa kufanya hivyo, ilikuwa na uwezekano wa kusababisha bei ya juu kwa wanafunzi kwa sababu bila ushindani, kinadharia hakutakuwa na sababu ya kujaribu "kumshinda" mwanachama wa kikundi. .

Hatimaye, shule zote zilikaa na serikali na kukubaliana kuacha kushirikiana katika utoaji wa tuzo za kifedha. Congress vyuo vilivyosamehewa kutoka kwa sheria za kutokuaminiana mnamo 1992, lakini tu ikiwa "wanahitaji vipofu" katika uandikishaji. Kuwa "uhitaji upofu" inamaanisha kuwa chuo hakitatazama ombi la mwanafunzi la usaidizi wa kifedha kabla ya kuamua kama kumsajili mwanafunzi. Zaidi ya hayo, msamaha huo uliruhusu vyuo hivi kuunda vikundi vya kujadili sera za misaada na tuzo ikiwa tu walikubali kutoa misaada yote kwa msingi wa mahitaji na sio sifa.

Hivi vyuo vinatuhumiwa kufanya nini?

Wanafunzi watano walalamikaji katika kesi hii kuvituhumu vyuo hivi kwa kufanya wanafunzi wa kipato cha chini kulipa zaidi kwa elimu yao ya chuo kikuu kwa kukubali kuwapa msaada mdogo wa kifedha kuliko ambao wangestahili kupokea kwa kutumia fomula ya kawaida ya mahitaji ya kifedha iliyoidhinishwa na Congress kwa kutoa usaidizi wa kifedha wa shirikisho. Hii, wanadai, ni ukiukaji wa msamaha wa kutokuaminika.

Hasa, walalamikaji wanadai kuwa vyuo vinapendelea watoto wa wafadhili wanaowezekana. Kwa njia hiyo, kulingana na walalamikaji, shule hizi sio "vipofu" na hazistahiki msamaha huo. Inafaa kuzingatia tena, hata hivyo, kwamba "haja ya upofu" inarejelea maamuzi ya uandikishaji yaliyofanywa bila kutazama ombi la usaidizi wa kifedha. Watoto wa wafadhili ambao wanaweza kuwa na zawadi kubwa hawawezi kutuma maombi ya usaidizi wa kifedha. Kwa hivyo, kabla ya kufanya uamuzi wa uandikishaji, vyuo vikuu haviwezi kutazama fomu ambayo haipo.

Kesi hiyo pia inadai kuwa shule hazihitaji 100% "zinahitaji vipofu" kwa sababu baadhi huangalia maombi ya msaada wa kifedha wakati wa kudahili wanafunzi kutoka kwenye orodha zao za kusubiri. Kulingana na uzoefu wangu wa zaidi ya miongo minne katika uwanja wa uandikishaji, hii ni desturi ya kawaida mwishoni mwa mzunguko wa uandikishaji ikiwa nafasi inapatikana katika darasa la kwanza, lakini baada ya fedha nyingi za usaidizi wa kifedha zimetolewa.

Zaidi ya hayo, shauri hilo linadai kuwa shule hizi hutoa msaada mdogo kwa sababu zinakubali kutumia "mbinu ya pamoja," yenye fomula inayokokotoa michango ya juu ya familia kwa gharama za chuo kuliko "Njia za Shirikisho” iliyoidhinishwa na Congress katika utoaji wa misaada ya shirikisho. Marekebisho yaliyofanywa kwa fomula, shauri hilo linadai, hupunguza hitaji la mwanafunzi la usaidizi wa kifedha. Licha ya dhana hiyo, vyuo vinavyokubali kukokotoa mahitaji ya kifedha vinaweza pia kuongeza ustahiki wa misaada. Kwa mfano, wanaweza kufanya hivi kwa kuamua pamoja kwamba watatarajia wanafunzi kuchangia kidogo kutokana na mapato yao ya kiangazi kwa sababu ya athari za COVID-19 kwenye soko la ajira, kwa hivyo kuongeza hitaji lao la usaidizi na kupunguza bei wanayopaswa kulipa.


 Pata barua pepe ya hivi karibuni

Jarida la kila wiki Uhamasishaji wa Kila siku

Je, hii inaathiri vipi mwombaji wa kawaida wa chuo kikuu?

Ni sehemu ndogo tu ya wanafunzi wa chuo cha leo wangeathiriwa na vitendo hivi vinavyodaiwa. Idadi kubwa ya maelfu ya vyuo na vyuo vikuu katika nchi hii lazima zifuate sheria za kutokuaminiana kwa sababu haziahidi kuwa vipofu, hazikidhi mahitaji kamili na hazitoi misaada kwa msingi wa mahitaji. Hivyo, hawakidhi vigezo vya msamaha.

Kwa nini mtu yeyote ajali kuhusu hili?

Vyuo havitakiwi kisheria kutoa msaada wa ruzuku kutoka kwa fedha zao kwa wanafunzi waliokubaliwa ambao wamehitimu. Nimegundua katika uzoefu wangu wa miaka 45 katika udahili wa vyuo vikuu kwamba vyuo vingi hutoa msaada kwa sababu wamejitolea kuondoa vizuizi vya kifedha kwa wanafunzi wengi iwezekanavyo.

Ninajua pia kuwa vyuo vinaamini kuwa digrii zao husababisha uhamaji wa juu, na wanataka kusaidia wanafunzi kufikia ndoto zao. Bila shaka, hakuna mtu anayetaka vyuo - au biashara za watumiaji kwa jambo hilo - kushiriki katika mazoea ambayo huondoa ushindani na kusababisha bei kuongezeka. Kwa kufanya kazi kwa mujibu wa sheria, vyuo lazima viwe wazi kuhusu jinsi wanavyodahili wanafunzi na kuwatunuku misaada ya kifedha. Hili ni muhimu ili familia ziweze kuwa na uhakika kwamba wanatendewa haki.

Kuhusu Mwandishi

Robert Massa, Profesa Msaidizi, Shule ya Elimu ya Rossier, Chuo Kikuu cha Southern California

Makala hii imechapishwa tena kutoka Mazungumzo chini ya leseni ya Creative Commons. Soma awali ya makala.

vitabu_elimu

 

Unaweza pia Like

kufuata ndaniKuweka juu

icon ya facebookikoni ya twitterikoni ya youtubeikoni ya instagramikoni ya pintrestikoni ya rss

 Pata barua pepe ya hivi karibuni

Jarida la kila wiki Uhamasishaji wa Kila siku

LUGHA ZINAPATIKANA

enafarzh-CNzh-TWdanltlfifrdeeliwhihuiditjakomsnofaplptroruesswsvthtrukurvi

MOST READ

mchezaji wa besiboli mwenye nywele nyeupe
Je, Tunaweza Kuwa Wazee Kupita Kiasi?
by Barry Vissell
Sote tunajua usemi, "Wewe ni mzee jinsi unavyofikiri au kuhisi." Watu wengi sana hukata tamaa...
takwimu ya fimbo ya kupanda ngazi kwa mafanikio na kutafuta maneno "Nini Kinachofuata?"
Hadithi ya Mkusanyiko-Furaha Inachochewa na Imani za Uongo
by Lawrence Doochin
Tunapofundishwa kwamba tunapaswa kuwa na kitu au kufikia jambo fulani na bado hatuja...
chakula cha zamani sana kuliwa 7 24
Njia Nyingine Ya Kujua Nini Kizee Sana Kula
by Jill Roberts
Kuepuka hatari za chakula zisizoonekana ndio sababu watu mara nyingi huangalia tarehe kwenye ufungaji wa chakula. Na…
mtoto mdogo akitembea na kushika mkono wa baba yake
Mambo Machache Rahisi Nimejifunza Njiani
by Peter Ruppert
Wakati mwingine, tunapozingatia malengo yetu na kuweka alama yetu kwa ulimwengu, watu wasio na huruma…
mabadiliko ya hali ya hewa na mafuriko 7 30
Kwa Nini Mabadiliko ya Tabianchi Yanafanya Mafuriko Kuwa Mbaya Zaidi
by Frances Davenport
Ingawa mafuriko ni tukio la asili, mabadiliko ya hali ya hewa yanayosababishwa na binadamu yanasababisha mafuriko makubwa…
kutengenezwa kuvaa barakoa 7 31
Je, Tutazingatia Ushauri wa Afya ya Umma Ikiwa Mtu Atatufanya?
by Holly Seale, UNSW Sydney
Huko nyuma katikati ya 2020, ilipendekezwa matumizi ya barakoa yalikuwa sawa na uvaaji wa mikanda ya kiti kwenye magari. Sio kila mtu…
chakula cha kawaida 7.31
Je, Mlo wa Nordic Unashindana na Mwenzake wa Mediterania Kwa Faida za Afya?
by Duane Mellor na Ekavi Georgousopoulou
Kila mwezi inaonekana kuna lishe mpya inayofanya raundi mtandaoni. Moja ya hivi karibuni ni Nordic…
kahawa nzuri au mbaya 7 31
Ujumbe Mseto: Je, Kahawa Ni Nzuri au Mbaya Kwetu?
by Thomas Merritt
Kahawa ni nzuri kwako. Au sivyo. Labda ndivyo, basi sivyo, basi ndivyo ilivyo tena. Ikiwa unakunywa…

New Attitudes - New Uwezekano

InnerSelf.comHali ya Hewa ImpactNews.com | InnerPower.net
MightyNatural.com | SiasaPolitics.com | Soko la ndani
Copyright © 1985 - 2021 InnerSelf Publications. Haki zote zimehifadhiwa.