Mindfulness

Safari kutoka kwa hasira hadi kuwa na akili

kujifunza katikati 4 26
Ruth King. Picha na Bill Miles.

Mnamo 1985, nilikuwa na ndoto. Nilikuwa nimemaliza shule ya daraja la kwanza na kuhamia Santa Cruz, California, eneo ambalo watu wengi waliliita kuwa mecca ya kupenda vitu vya kiroho, jambo ambalo nilitumia kikamili.

Katika kozi ya ndoto ya wiki sita, niliota nikiwa mwili mkubwa, wa mviringo umekaa juu ya ua katikati ya ziwa tulivu. Kulikuwa na mvua kubwa. Mvua ilikuwa kama barafu iliyotulia, na kwenye barafu hiyo kulikuwa na sehemu za mwili, kama masikio yakitoa sauti za kutisha, pua zinazotoa harufu mbaya, ndimi zikitetemeka za chuki, na nyuso zenye dhihaka za watu ambao nimekuwa nikipigana nao katika maisha yangu yote, nikipiga mayowe yao. hadithi zisizo na hatia. Dhoruba kali haianzi kuelezea tukio hili la kuogofya—yote yakishambulia na kulaani mwili wangu. Ajabu, katika hayo yote, uzoefu wangu ulikuwa wa utulivu na urahisi—nikiwa nimeketi wima na mwenye heshima, bila kusumbuliwa na kile kilichokuwa kikitendeka. 

Ndoto hii ilikuwa tofauti na jinsi nilivyoyajua maisha yangu hadi sasa. Sehemu ya mvua ya baridi ilijulikana, kwani maisha yalikuwa yameniletea Ph.D. katika kiwewe na dhiki. Lakini kupata amani huku kukiwa na yote hayo kwa hakika ilikuwa ya kigeni, lakini yenye nguvu ilinilazimu kufanya uchunguzi wa kina wa maisha yangu. 

Nililelewa Kusini mwa Kati Los Angeles, katika familia ya watoto wanane iliyolelewa na mama yangu, ambaye mara nyingi alikuwa mama asiye na mwenzi. Mama yangu na jumuiya yetu walihusika sana katika harakati za haki za kiraia na Black Power za miaka ya 1960. Nililelewa katika Kanisa la Kibaptisti, ambako mama yangu alikuwa mkurugenzi wa kwaya na mpiga kinanda. Ninakumbuka maneno ya wimbo ambao mara nyingi alikuwa akiimba kabla ya kujitayarisha kufanya jambo fulani muhimu: “Nipe moyo safi ili nikutumikie.” Inafurahisha kile tunachokumbuka kutoka zamani, lakini wimbo huu, "Nipe Moyo Safi," pia ukawa mantra yangu. 

Uponyaji Hasira Kupitia Moyo Wazi

Nilikuwa mtoto mwenye hisia na huruma. Niliitwa mtoto wa kulia na kutaniwa kwa sababu nilikuwa mfupi, "mwenye nepi," na nilivaa nguo za mikono kutoka kwa dada zangu wakubwa na warefu zaidi. Maneno yangu ya kupigana yalikuwa "Unaumiza hisia zangu." Nilikuwa na haja kubwa ya kujua Kwa nini?! Kwa nini walitaka kuniumiza? Sikuwa na lugha au ufahamu ambao ninafanya sasa kuelezea jinsi nilivyokuwa katika hatari kwa nishati za ulimwengu, na jinsi nishati hii ilivyoudhi mwili wangu. 

Nililelewa katika mazingira ya familia yenye hofu, udhibiti wa hali ya juu, na jeuri. Kihisia, mara nyingi nilihisi utumbo kuchomwa na maneno na utata. Maisha yalikuwa ya kutisha, na sikujua la kufanya na upole wangu. Nilichojua ni kwamba ilikuwa hatari kuwa nayo. 

Nilipokuwa nikikua, lilikuwa jambo la kawaida kwangu kuhisi nimechochewa kihisia-moyo—si kutokana tu na matatizo ya familia, bali pia kwa kujua kwamba watu kama mimi, Watu Weusi, walichukiwa kimfumo. Nilikua nikimwangalia bibi yangu anavyoenda huku nikihangaika kwani hakuweza kulinda miili ya watoto wake Weusi. Nakumbuka wakati mmoja nikijiambia, “Siendi nje hivyo!” Nilikataa kujisumbua hadi kufa. Lakini huzuni yangu kubwa zaidi ni kwamba sikuwa na kitu ambacho ningeweza kufanya ili kumfariji. Hii ilikuwa dhiki kubwa katika familia yangu na ndani ya jamii ya Weusi. 

Nikawa mama kijana, nikajifungua mtoto wangu wa kiume miezi michache kabla ya siku yangu ya kuzaliwa ya 16. Nilipokuwa na umri wa miaka 17, baba yangu aliuawa na mpenzi wake kwa hasira ya wivu. Mwaka ulikuwa 1965; Nakumbuka kwa uwazi. Nikiwa nimemshika sana mwanangu wa miaka 2 tulipokuwa tukienda kwenye mazishi ya baba yangu, katikati ya ghasia za Watts, nilihisi hofu kali kisha hasira. Hasira ilikuwa inamshinda. Sikuwa na akili au ustadi wa jinsi ya kuiweka chini ya kifuniko, baada ya kuishikilia kwa muda mrefu. 

Katikati ya miaka yangu ya 20, nilikuwa nikiendeleza katika taaluma ya ukuzaji wa shirika na kushauriana na kampuni za Fortune 500 kuhusu uongozi, utofauti, na athari za kitabia za muunganisho na ununuzi. Pia nilikuwa katika mpango wa pili wa kuhitimu kuwa mwanasaikolojia wa kimatibabu. Ingawa malezi yangu yalileta ufahamu na ufahamu, hayakubadilisha uhusiano wangu kuwa hasira au dhiki ya rangi. Nilisonga kote ulimwenguni kama volkano isiyoweza kudhibitiwa, nikiwa nimevalia suti za wabunifu, ninalipwa vizuri, na nimefungwa sana kwa hasira ya haki. Kwa nini ubadilike? 

Nikiwa na umri wa miaka 27, nilifanyiwa upasuaji wa kufungua moyo kwa ajili ya prolapse ya mitral valve. Ndugu wawili wa mama yangu walikuwa wameingia hospitalini kwa kitu rahisi na hawakuwahi kutoka, kwa hiyo alikuwa na hofu kubwa ya hospitali na taasisi zinazoendeshwa na Wazungu. Mama yangu alikuwa na hakika kwamba singetoka kwenye upasuaji nikiwa hai. Nakumbuka jinsi alivyojaza chumba cha hospitali na watu wengi ambao walisali usiku kucha. Nilitazama huku na huku na kuuliza, “Watu hawa ni akina nani?” Mama akasema, "Haijalishi." Miongoni mwao kulikuwa na mtu asiyemjua, ambaye alisema hivi kumhusu: “Vema, nimemchagua hivi karibuni tu kwa sababu wanaonekana kuwa na mojo nzuri.”


 Pata barua pepe ya hivi karibuni

Jarida la kila wiki Uhamasishaji wa Kila siku

Je, unaweza kuwazia hatari niliyojihatarisha nikiwa mwanamke Mweusi, nikisema ndiyo kufanyiwa upasuaji wa kufungua moyo, nikijua kwamba ningekataliwa na mama yangu, nikiogopa kwamba huenda alikuwa sahihi—kwamba nilikuwa mpumbavu kabisa kwa kuwaruhusu Wazungu “wafanye majaribio. ” kwa moyo wangu? Lakini ilibidi niseme ndiyo kwa upasuaji. Nilikuwa mfu anayetembea. Rage alikuwa akiniweka hai na kuniua. 

Kilichokuwa cha kufurahisha kuhusu upasuaji wa moyo ni kwamba nikitazama nyuma, ninaweza kuona jinsi upasuaji huo ulivyokuwa mwanzo wa safari ya kiroho ya moyo wazi, fidia, na kurejesha huruma. Kuishi kwa tahadhari nyekundu na katika ulinzi wa mara kwa mara wa rangi, ilinibidi kujisalimisha kwa daktari wa upasuaji wa "adui Mweupe" na kutoa moyo wangu. Kwa kweli, daktari-mpasuaji alikuwa na uwezo wa kufikia moyo wangu zaidi kuliko nilivyokuwa wakati huo. 

Wakati wa kupona kutoka kwa upasuaji, nilisoma maisha ya zamani na shaman. Alishiriki kwamba kabla ya maisha haya, nilikuwa kimya kwa miaka 40, na kwamba nilikuwa katika upinzani wa kuja katika maisha haya ya kelele kwamba moyo wangu uliacha kupiga kwenye njia ya uzazi. Kama unavyoweza kufikiria, hii iliongeza ladha mpya kwa hitaji la asili la fidia ya moyo. Je, inawezekana kwamba nilikuwa nikibeba zaidi ya maisha haya yaliyokuwa yakitoka nje? Je, ninaweza pia kubeba hasira na upinzani usiotatuliwa wa mababu zangu? Na mapenzi yao? Je! ningeweza kukaa, mwenye mwili mkubwa juu ya maua, kwenye ziwa tulivu, kwa urahisi kabisa, wakati ulimwengu wa ngurumo unawaka moto? 

Nilipoendelea kupata nafuu, nilipata nyakati za kutetemeka za unyenyekevu. Nilikuwa nimeshtuka tena mwilini mwangu, zawadi ambayo sikuithamini hapo awali. Na nilianza kutambua kwamba tunategemeana sana, licha ya jitihada zangu zote za kupinga ukweli huo. Nilijikuta nikichanganyikiwa na udadisi kuhusu jinsi tunavyojijenga na jinsi tunavyoponya—sio tu ni nini kibaya, bali pia kile kinachowezekana. 

Mafunzo yangu ya kitaaluma yalinipa ujuzi wa kubuni programu za mafunzo kwa viongozi, hivyo nikabuni Celebration of Rage, mafungo ya nchi nzima ya wanawake ambayo niliwaongoza kwa zaidi ya miaka 15, nikiishia katika kitabu changu cha kwanza, kilichochapishwa mwaka 2007. Healing Rage: Wanawake Kufanya Amani ya Ndani Iwezekane. Kitabu changu cha pili, Kuzingatia Rangi: Kubadilisha Ubaguzi wa Rangi kutoka Ndani ya Nje, ilitoka mwaka wa 2018, na tangu wakati huo, nimekuwa nikiongoza mafungo kwenye kundi hili la kazi. Machapisho yote mawili ni njia za kuangalia mifumo na kudhibiti upunguzaji wa dhiki ya kihemko na kuongezeka kwa maelewano ya kijamii. 

Kujifunza Kuelekeza Mifumo 

Baba yangu alikuwa na biashara ya mabomba ambayo alirithi kutoka kwa babu yangu. Sitasahau kamwe wakati alinionyesha mpangilio wa mfumo wa mabomba chini ya tovuti ya ujenzi. Nilikuwa na umri wa miaka 11 na nilistaajabishwa na njia zote, nyaya, mitandao, na njia chini ya uzuri wa majengo, isiyoonekana kwa jicho la kupita. Alionyesha kwa nini viunganishi vilihitaji kutoshea na akaeleza jinsi mabomba fulani yanavyohitaji kuwa juu zaidi na mengine yapungue ili maji yatiririke—ili mfumo mzima ufanye kazi ipasavyo. Uzoefu huu wa nadra na wa kukumbukwa na baba yangu ulikuwa somo la kina la maisha ambalo lilinionyesha kuna utaratibu usioonekana kazini ambao unatuunganisha, na ikiwa hautunzwa, unaunga mkono. Hiyo ni kweli kwa sisi sote tunaoponya. Tuna mwili huu, halafu kuna wiring hii ya kihisia ndani inayounda jinsi tunavyohusiana na sisi na wengine. Bado tunaweza kuangalia mabomba yetu kila wakati kwa kugeuka ndani na kuuliza: Ni wapi moyoni mwangu, mwilini na akilini ambapo nimekwama? Je, ninaweza kurekebisha ili kuwezesha mtiririko? Ninaweza kufungua jinsi mfumo (sio masilahi yangu tu) unaweza kufanya kazi vizuri? 

Mama yangu, peke yake, alikuwa mfumo ambao uliniunga mkono katika kuabiri maji machafu ya maisha. "Malkia," mwanamuziki, na mwanaharakati, alijumuisha nguvu na uwazi usio na msamaha ambao ulikufanya ukae wima na msingi dhabiti mbele yake. Uadilifu wake ulikuwa wa hali ya juu na uvumilivu wake kwa upuuzi ulikuwa mdogo. Yake ilikuwa ngoma ya ukweli mkali, kusikiliza kwa kina, kujibu, wakati mzuri, na nia. Kutembea kwake kulifanya upepo uimbe, "Sina, basi njia wazi!" Alikuwa na shughuli nyingi sana asingeweza kusema au kueleza mengi, lakini nilikua nikiona nguvu katika mwili wake, uwazi machoni pake, na uchawi katika vidole na moyo wake alipopiga kinanda, kuku wa kukaanga, au kupiga punda zetu. Sikuelewa jinsi alivyofikiria maisha yake—maisha yaliyolemewa sana na ukosefu wa haki. Na hiyo ndiyo ilikuwa hoja yake! Yake ilikuwa mfumo wa imani ya kina na uboreshaji. Nilijitambua kupitia msisitizo wake kwamba mimi isiyozidi kuwa yeye. Aliniacha nikitetemeka kwa nguvu lakini nikisimama katika ukweli. Mara nyingi alikuwa akisema, "Fanya maisha yako yafanye kazi!"

Kuwa mama, kugundua kwamba nilikuwa msagaji, na mafunzo katika maendeleo ya shirika na saikolojia ya kimatibabu pia yalikuwa mifumo ya kina, kama vile kusafiri sehemu nyingi za ulimwengu na kupitia tamaduni tofauti. 

Mnamo 1995, nilialikwa kufundisha warsha juu ya uponyaji wa kizazi kwenye Mkutano wa Dunia wa Wanawake huko Beijing, Uchina. Katika ziara ya kando, nilijipata nikikabiliana na kile kilichoonekana kuwa Buddha wa dhahabu wa orofa nne, kwa kushangaza kama picha katika ndoto yangu. Mwongozo huyo alieleza kwamba sanamu hiyo ilionyesha Buddha, akiwa ameketi juu ya ua la lotus la kuwa, na akipigana kwa amani na Mara, bwana wa uharibifu. Hilo lilinitoa machozi na kumaanisha ndoto niliyoota miaka tisa mapema. Nilipotazama kushoto kwangu, mwanamke Mwafrika mwenye kustaajabisha alikuwa amesimama karibu yangu. Yeye pia alikuwa na machozi machoni pake. Alinong'ona, "Je, unatafakari?" Nikasema, “Kinda.” Swali lake lililofuata lilikuwa "Unaishi wapi?" Tukitabasamu kwa upana, tuligundua kwamba sote tuliishi katika Eneo la Ghuba ya California. Miezi kadhaa baadaye, Marlene Jones Schoonover, Ed.D., angenikaribisha kumsikiliza mwalimu wake, Jack Kornfield, mwanzilishi mwenza wa Spirit Rock Meditation Center, taasisi ya mafunzo ya kiroho yenye msingi katika mafundisho ya Buddha. Marlene alikuwa kwenye bodi ya Spirit Rock na aliongoza Baraza la Spirit Rock Diversity, ambalo alianzisha pamoja. 

Sikushangaa kupata kwamba nilivutiwa na Dini ya Buddha—mfumo mzuri sana, unaotoa njia ya kujichunguza, huruma, na kutoteseka. Kwa mwaliko wa Marlene, sikujiunga naye tu kwenye baraza la uanuwai huko Spirit Rock, lakini pia nilijiunga na mzunguko wa hekima wa karibu wa wanawake wanane wa rangi iliyoandaliwa na Alice Walker na Jack Kornfield kujifunza dharma, mafundisho ya Kibuddha. Tulikutana kila mwezi katika Eneo la Ghuba kwa miaka 10 hadi nilipohamia Charlotte, North Carolina, kujiunga na mke wangu. Miaka miwili baadaye, Jack alinialika kuwa mwalimu wa Spirit Rock, na baadaye nikawa sehemu ya kitivo cha Dedicated Practitioners Programme, programu ya miaka miwili inayofundisha mambo ya msingi ya Ubuddha na kutafakari kwa akili. 

Mazoezi ya Dini ya Buddha yamenifungua kwenye uwanja mkubwa wa uelewaji unaounga mkono uzoefu wa ukombozi usiotegemea hali za nje. Kwa mazoezi, nimekuwa na ufahamu wa mtandao wa ubinadamu na ukali wa utayarishaji wetu—ufisadi na kutokuwa na hatia, usafi na ushenzi, upokeaji na nguvu, umbali na ukaribu, hekima na kutokuwa na akili. Kila mmoja wetu anapitia hali kama hizi za kupita kiasi, mara nyingi kwa shida, na kwa michubuko mikubwa na majibu yasiyofaa. Kutambua hili kama hali yetu ya kijamii ilifungua macho yangu na kulainisha misuli ya moyo wangu. Nilihisi pumzi yangu ikitembea mwilini mwangu na ningeweza kupumzika zaidi kwenye ngozi yangu. Nilikuwa nikijiruhusu kuhisi huruma ambayo mtoto aliyekuwa analia alitamani sana! 

Kama nilivyoandika kwenye kitabu changu Kuzingatia Mbio, Dini ya Buddha, baada ya muda, imeathiri jinsi ninavyohusiana na dhiki ya rangi na ubaguzi wa rangi katika mahusiano na jumuiya zangu. Kupitia mazoezi ya kutafakari kwa uangalifu, nimeweza kuweka pause muhimu kati ya hisia na majibu yangu ya silika na mara nyingi kulemea. Katika pause hiyo, nimejifunza kuwa mtu anapata mtazamo. Nilivyoshiriki katika kitabu changu, “Niliweza kuona chaguo zangu kwa uwazi zaidi na nikaanza kujibu ubaguzi wa rangi kwa busara zaidi. Sijafikia nirvana, lakini najua uhuru unaotokana na kuweza kutazama kile kinachotokea—si kile ambacho akili yangu imepangwa kuamini kinatokea, bali kile kinachotendeka—bila kukasirika ndani. Ndoto ya urahisi na usawa kati ya dhoruba za maisha ilikuwa inazidi kuzingatiwa ndani. 

Kwa kuzingatia kwamba Buddha alibobea katika kuteseka, ilikuwa na akili kwangu kwamba ningeunda programu ya mafunzo ambayo ingesuka malezi yangu ya kitaaluma katika saikolojia na mifumo ya kitamaduni yenye kanuni za Kibuddha na mazoea ya kuzingatia yanayolenga kupunguza dhiki ya rangi. Kufuatia kuchapishwa kwa Kuzingatia Mbio, nilianzisha Kuzingatia Taasisi ya Race mnamo 2021, ikitoa ushauri wa shirika na anuwai ya mipango ya mtandaoni ya ufahamu wa rangi-ufahamu. 

Kutumia Sheria za Ulimwengu za Asili, za Kuwa

Mazoezi ya kuzingatia ni msingi wa kazi ya Taasisi ya Mindful of Race. Kinachofanya mazoezi ya kuzingatia kuwa tofauti na ufahamu wa kawaida ni ufahamu wa sheria tatu za ulimwengu: Hakuna kitu maishani ambacho ni cha Kibinafsi, cha Kudumu, au Kikamilifu

Sio Binafsi: Chochote kinaweza kutokea kwetu wakati wowote; maisha hutokea. Walakini hakuna ubinafsi wa kudumu au wa kutegemewa. Sisi ni mfululizo wa michakato ya kimsingi inayobadilika kila wakati; kila hisia, mawazo, na tendo linalojitokeza na kupita. Shit hutokea, na wakati mwingine hutokea
kwetu! 

Si ya Kudumu: Mabadiliko ni mara kwa mara. Kila kitu katika maisha kina kipengele cha kutoridhika na mshangao kwa sababu hakidumu milele. Matukio yote huibuka na kupita. Asante kwa wema sisi sio ambao tulikuwa miaka mitano au dakika tano zilizopita! Tunabadilika kila wakati, kama kila kitu na kila mtu mwingine. 

Sio Mkamilifu: Chochote kinachotokea maishani hakitegemeki, hakitabiriki, na si kamilifu. Mtoto wa mbwa ni mzuri hadi anajitupa kwenye kitanda chako. Mpenzi wako anashangaza hadi anakufa. Hatuna udhibiti wa kile kinachotokea, bado tunawajibika kwa uboreshaji. 

Sheria hizi za asili ni za msingi kwa asili ya uwepo wetu. Mara nyingi mimi hutoa mfano wa mvuto, ambao “una asili, sio wa kibinafsi: Mara tu unapoelewa mvuto, hauangushi glasi na kutarajia nafasi kuukamata. Majira pia yana asili—si kamilifu au ya kudumu. Mara tu unapoelewa majira, unajua jinsi ya kuvaa na kwenda ulimwenguni."

Kuhusiana, rangi-sio kuwa sisi ni nani, lakini kama muundo wa kijamii-huonyesha asili ya utofauti wetu. Nimezungumza na kuandika sana juu ya hili ndani Kuzingatia Mbio kama kanuni ya hekima-njia ya kutambua na kupunguza dhiki ya rangi. "Katika yenyewe, rangi sio ya kibinafsi, wala sio shida. Tatizo ni jinsi tunavyoona rangi, jamii kuelekeza rangi kwenye jamii, na kuhusiana na rangi kana kwamba ni ya kibinafsi (yote kuhusu uzoefu wetu wa kikundi cha watu binafsi au cha rangi), kudumu (wazo kwamba maoni kuhusu rangi hayabadiliki kamwe), au kamili (wazo kwamba chochote kinachotokea wakati huu kinapaswa kuwa cha kupenda kwangu au kufikia kiwango changu cha kile ambacho ni sawa)." 

Kwa miaka mingi, kujikumbusha kwamba maisha kwa ujumla—si rangi tu—si ya kibinafsi, ya kudumu, au makamilifu kumenizuia kuharibu vyumba kwa hasira. Imeniruhusu kusitisha na kutafakari juu ya kile kinachoauni dhiki na kile kinachoauni kuachiliwa kutoka kwa dhiki. 

Mara nyingi nitawaalika wanafunzi kutua na kujiuliza, “Ni nini kinatokea? Je, ninashikilia mvutano wapi sasa hivi? Je, ninaichukulia hali hii kibinafsi—kama uzoefu wa kibinafsi badala ya uzoefu wa kibinadamu? Ni watu wangapi kabla yangu wamehisi hivi? Ni wapi pengine ulimwenguni ambapo watu wanahisi wamenaswa vivyo hivyo? Je, ninaamini kwamba jinsi ilivyo sasa ndivyo itakavyokuwa siku zote? Je, ninafadhaika kwa sababu ninasisitiza kwamba hali hii iwe tofauti na ilivyo, hapa hapa na sasa? Je, inaweza kuwa njia nyingine yoyote sasa hivi? Je, ninawezaje kushughulikia maumivu niliyo nayo hapa na sasa? Na ni hatua gani ninaweza kuchukua ambayo inaweza kuhamasisha kuhusika?" 

Bila ufahamu wa hekima—ufahamu kwamba hakuna kitu maishani ambacho ni cha kibinafsi, cha kudumu, au kamilifu—mifumo ya mazoea ambayo mara nyingi ni hatari hutawala maisha yetu. Lakini tukijizoeza kujinyamazisha na kuwa katika wakati huu bila mapendeleo, tunaweza kutambua athari ambayo sasa hivi inatuhusu. 

Hakuna uponyaji au ukombozi mkuu kuliko, katika kutulia huku kwa nguvu, kuuliza na kujibu, "Je, jinsi ninavyofikiri na kuhisi vinachangia mateso au uhuru?" Tafakari hii inaweza kuturuhusu kuona kwa uwazi zaidi tafakari yetu wenyewe na ile ya ulimwengu, kwani sisi ni wamoja na yote yanayotuzunguka. Kwa uwazi kama huo, tunaweza kufanya kile ambacho lazima kifanyike kwa kiwango cha mtu binafsi na cha pamoja kwa huruma na uelewa. 

Sasa, nirudi kwenye ndoto yangu. Ninakualika uzingatie kwamba ni ndoto kwa sisi sote, ombi la kuchukua kiti juu ya wingi wetu wa hekima-nyoofu, uthabiti, na bila kuomba msamaha, kwenye maji tulivu ya akili zetu. Kumbuka kwamba sisi ni wa kila mmoja wetu, na ujue kwamba kwa ufahamu wa busara, tunaweza kukabiliana na dhoruba za maisha. Na, ikiwa unapenda, chukua kama yako mantra yangu kutoka kwa mama yangu: Nipe moyo safi ili nikutumikie

Makala hii awali alionekana kwenye NDIYO! Magazine

Kuhusu Mwandishi

Ruth King ndiye mwanzilishi wa Taasisi ya Mindful of Race. Yeye ni mwanasaikolojia aliyefunzwa kitaaluma na mshauri wa maendeleo ya shirika, na mwandishi mashuhuri, mwalimu, na mwalimu wa kutafakari. Angalia tovuti yake: ruthking.net

Kitabu na Mwandishi huyu:

Kuzingatia Rangi: Kubadilisha Ubaguzi wa Rangi kutoka Ndani ya Nje 

Bonyeza hapa kwa maelezo au kuagiza kitabu hiki.

vitabu_mindfulness

Unaweza pia Like

kufuata ndaniKuweka juu

icon ya facebookikoni ya twitterikoni ya youtubeikoni ya instagramikoni ya pintrestikoni ya rss

 Pata barua pepe ya hivi karibuni

Jarida la kila wiki Uhamasishaji wa Kila siku

LUGHA ZINAPATIKANA

enafarzh-CNzh-TWdanltlfifrdeeliwhihuiditjakomsnofaplptroruesswsvthtrukurvi

MOST READ

takwimu ya fimbo ya kupanda ngazi kwa mafanikio na kutafuta maneno "Nini Kinachofuata?"
Hadithi ya Mkusanyiko-Furaha Inachochewa na Imani za Uongo
by Lawrence Doochin
Tunapofundishwa kwamba tunapaswa kuwa na kitu au kufikia jambo fulani na bado hatuja...
chakula cha zamani sana kuliwa 7 24
Njia Nyingine Ya Kujua Nini Kizee Sana Kula
by Jill Roberts
Kuepuka hatari za chakula zisizoonekana ndio sababu watu mara nyingi huangalia tarehe kwenye ufungaji wa chakula. Na…
mtoto mdogo akitembea na kushika mkono wa baba yake
Mambo Machache Rahisi Nimejifunza Njiani
by Peter Ruppert
Wakati mwingine, tunapozingatia malengo yetu na kuweka alama yetu kwa ulimwengu, watu wasio na huruma…
mchezaji wa besiboli mwenye nywele nyeupe
Je, Tunaweza Kuwa Wazee Kupita Kiasi?
by Barry Vissell
Sote tunajua usemi, "Wewe ni mzee jinsi unavyofikiri au kuhisi." Watu wengi sana hukata tamaa...
mabadiliko ya hali ya hewa na mafuriko 7 30
Kwa Nini Mabadiliko ya Tabianchi Yanafanya Mafuriko Kuwa Mbaya Zaidi
by Frances Davenport
Ingawa mafuriko ni tukio la asili, mabadiliko ya hali ya hewa yanayosababishwa na binadamu yanasababisha mafuriko makubwa…
hisia ya kuwa mali 7 30
Njia 4 za Kupata Nyakati za Kuunganishwa na Wapendwa na Wageni
by Dave Smallen, Chuo Kikuu cha Jimbo la Metropolitan
Hisia ya mtu ya kuhusika na usalama wa kihisia na familia, marafiki na jumuiya hujengwa kupitia...
chakula cha kawaida 7.31
Je, Mlo wa Nordic Unashindana na Mwenzake wa Mediterania Kwa Faida za Afya?
by Duane Mellor na Ekavi Georgousopoulou
Kila mwezi inaonekana kuna lishe mpya inayofanya raundi mtandaoni. Moja ya hivi karibuni ni Nordic…
kwa nini kaboni Monoksidi inaua 7 30
Monoxide ya Carbon ni nini na kwa nini inaua?
by Mark Lorch, Chuo Kikuu cha Hull
Mwako pia hutoa gesi, dhahiri zaidi kaboni dioksidi. Hii inatolewa wakati kaboni,…

New Attitudes - New Uwezekano

InnerSelf.comHali ya Hewa ImpactNews.com | InnerPower.net
MightyNatural.com | SiasaPolitics.com | Soko la ndani
Copyright © 1985 - 2021 InnerSelf Publications. Haki zote zimehifadhiwa.