Uzazi

Hofu ya Kusema "Ninakupenda"

Hofu ya Kusema "Ninakupenda"
Image na jakob-wiesinger

Katika sinema ya riwaya ya hadithi ya Pearl Buck, Dunia Bora, Wang Lung, mhusika mkuu mchanga, anamsikia mkewe akilia kwa furaha kwa mtoto wao mchanga na kumwambia jinsi ilivyo nzuri. Baba mpya anaangalia juu mbinguni na, kwa sauti iliyojaa bluster na hasira ya kujifanya, anamwambia Mwenyezi asimsikilize, atambue kuwa huyu ni mtoto wazi tu, wa kawaida, mtoto asiye na akaunti. Halafu humkemea mkewe kwa kucheza na moto, kwa kujaribu miungu.

Dhabihu ya kibinadamu - na haswa dhabihu ya watoto wachanga - inaweza kuwa mtangulizi wa alfajiri wa wakati wa mwiko dhidi ya kumsifu mtoto. Hatutaki kushinikiza bahati yetu, miungu inaweza kugeuka dhidi yetu, dhidi ya jamii nzima. Ikiwa tutafanya kana kwamba watoto wetu dhaifu na wa thamani na wa kushangaza hawakuwa kitu chochote, labda Mungu atampa afya na maisha marefu. Tumeepuka dhana kwamba mtoto wetu anaweza kuwa bora, nadhifu, mzuri, au mwenye nguvu kuliko wengine katika jamii.

Je! Sifa Huenda Kichwani Mwako?

Chanzo kingine cha mwiko dhidi ya kumsifu mtoto wako ni wazo kwamba sifa itaenda kichwani mwake: atajua yeye ni mwerevu, atajua ana sura nzuri. Wote watajivuna na kuchukizwa na jamii kama matokeo ya maarifa haya.

Wazazi wanapuuza vipaji vyao na nguvu zao mbele ya umma, hawataki kujionyesha sana (ingawa babu na babu wanaruhusiwa njia fulani kuwatembelea wajukuu zao). Lakini, muhimu zaidi, mara nyingi hawaonyeshi sifa na pongezi kwa talanta na nguvu za watoto wao faraghani, kwa uso wa mtoto wao, ambapo kujivuna kupita kiasi sio suala.

Usifanye makosa, watoto wa kila kizazi hawachoki kusikia sifa kutoka kwa wazazi wao. Katika mahojiano yangu na watoto watu wazima, mada iliyokuwa ikijirudia ilikuwa kutofaulu kwa wazazi kudhibitisha au hata kutambua mafanikio ya watoto wao, pamoja na vitu vinavyoendelea vya maisha yao.

Umuhimu wa Sifa

Umuhimu wa sifa - wakati mwingine hujulikana kama viboko - hauwezi kuzidiwa. Lakini kuna shida katika kutoa pongezi.

Kitani na Ubell wanasema kwamba "shida na pongezi hizi ni kwamba wanabeba ujumbe uliofichwa." Ujumbe uliodokezwa kutoka kwa wazazi ni: "Ninajua ni nini kizuri kwako, na nitakuambia unapofanya vizuri. Ikiwa ninazuia sifa, kwa hivyo, utajua kuwa unafanya kitu kibaya." Kwa kuongezea, hata watoto wadogo hugundua udanganyifu. Hautaki kunaswa ukitoa maneno ya kubembeleza kwa mtoto wako mzima ambaye huhisi.

Je! Unamwambia nini mtoto wako wakati anakuonyesha mkusanyiko ambao ameunda ambao unadhani ni mfano wa sanaa mbaya zaidi ya kisasa? Je! Unachukuliaje wakati binti yako wa miaka 32 anaandamana na mavazi yake ya hivi karibuni ambayo ni nguo isiyofaa, iliyonyooshwa na iliyokunjwa ambayo inakutazama kana kwamba imetoka kwenye sanduku la bure kwenye makao ya wasio na makazi?

Miongozo ya Ukweli

Hapa chini kuna miongozo inayohusiana na uaminifu ambayo inapaswa kukusaidia kutoa sifa kwa uhuru zaidi kwa mtoto wako mtu mzima:

* Haipaswi kupenda kitu ambacho mwanao au binti yako hufanya ili kumsifu. Muulize aeleze muundo wa wavuti, mitandao ya hatua za misitu ya mvua, au vilabu vya ushuru wa Barbie doll. Kwa kuonyesha tu kupendezwa na kusikiliza maelezo yake unatoa uthibitisho na uthibitisho. Binti yako ataisikia kana kwamba ni sifa.


 Pata barua pepe ya hivi karibuni

Jarida la kila wiki Uhamasishaji wa Kila siku

* Mwambie "Ni wewe!" Hungekuwa na saa kumi na mbili za kale katika vyumba vyako vya kuishi na vya kulia vyote vinavyoyumba na kupiga kelele mara moja bila ruhusa, lakini kwa mtoto wako, mkusanyaji wa saa na mrudishaji, hii ni nirvana. Furahiya upekee wake, shauku yake, maarifa yake, ufundi wake. Haitaji kuwa kama wewe. Anahitaji kuwa yeye mwenyewe, na angependa utambuzi wako kwa ubinafsi wake.

* Jifanyie neema na ujifunze juu ya ikoni za kitamaduni, mwenendo, na mabadiliko katika mtazamo. Tambua kwamba sisi sote tumekwama katika kupita kwetu kwa kiwango fulani. Ikiwa ungekuwa kijana katika miaka ya 40 au 50 labda haujaona wakati Beatles, Bob Dylan, na Dead Grateful walipofika kwenye eneo hilo. Lakini kwa mtu aliyezaliwa 1954 au 1958 au 1963, wanamuziki hawa walikuwa wakubwa kuliko maisha, zaidi ya burudani, zaidi ya bendi za densi. Utahitaji kujua kitu juu ya alama muhimu za kitamaduni katika siku za nyuma za mtoto wako. Unaweza kutaka kushikamana juu ya kulegeza kwa mihemko ya kingono, pamoja na mabweni ya pamoja na kukaa pamoja bila ndoa, pamoja na utumiaji wa dawa za burudani, muziki wa rock / rap, na hata kusoma na kuandika kompyuta. Vitu vyote hivi, na zaidi, vimeathiri maisha ya mtoto wako mzima. Utahitaji kujua juu yao ikiwa utampa uthibitisho, utambuzi, na sifa.

* Unyoofu, baada ya yote, hukua kutokana na upendo. Ikiwa unampenda mtoto wako mtu mzima unaweza kufahamu mafanikio yake hata ikiwa ni tofauti sana na vitu unavyoona kuwa vya thamani au nzuri.

Binti ya Ellen, Grace, alitupa kila pesa ya ziada katika vifaa vya chumba chake cha giza. Alifanya kazi kama mhudumu lakini upigaji picha ulikuwa shauku yake. Alichukua mimea ya karibu, matokeo yakiwa miundo ya jiometri zaidi au chini. Ellen hakujua afanye nini juu ya burudani ya bei ghali ya Grace. Picha zilionekana kurudia bila mwisho. Neema hakuingia kwenye mashindano, hakukuwa na maonyesho ya ghala au kuuza picha yoyote. Yeye hata hakutegemea yoyote kwenye kuta zake. Ellen alitaka kusema, "Hii haiongoi popote. Jaribu kitu kingine," lakini alishika ulimi wake. Alimpenda binti yake wa miaka 30 na alijivunia kiburi cha Grace katika ufundi wake. Alijisikia mwenyewe akisema, siku moja, "Ninakupenda, Neema, kwa kujitolea kwako kwa kazi hii. Sikuweza kuifanya." Neema iliangaza.

Kusema "Ninakupenda" Kwa Mtoto Wako Mtu mzima

Wazazi wengi sasa wenye miaka hamsini na sitini wamekulia katika nyumba ambazo wazazi wao hawakuwahi kusema "Ninakupenda" kwao. Matokeo haya ya kichochezi yalitoka kwa kikundi cha mahojiano cha wazazi wa maisha ya chini sana kuwa kitakwimu, lakini nadhani ni muhimu hata hivyo. Hakuna hata mmoja aliyehojiwa aliyekumbuka kuambiwa "nakupenda" na wazazi wake hata mara moja.

Kwa nini hii iwe hivyo? Je! Ni nini kusema, "Nakupenda" kwa watoto wetu ambayo imeachwa na wengi na bado inaweza kuwa mwiko kati ya wazazi wa makamo leo?

"Je! Wazazi wangu wananipenda?" ni swali la kina na la kushtakiwa kihemko ambalo watu wengi wangependa kuliepuka. Ama jibu la Ndio au Hapana kwa swali linaweza kuwa halijakamilika na lisiridhishe. Tunaweza kusema, "Ndio, kwa kweli wananipenda. Walinilisha, walinipa nyumba, na kunivaa. Walinilea hadi mtu mzima. Ni wazazi wangu. Kwa kweli wananipenda."

Tunaweza pia kusema, "Ndani yangu inaniambia kuwa wazazi wangu hawakuwahi kunipenda. Chini najisikia kupendwa, kutotakikana, sio sawa. Labda walijaribu, labda waliamini kuwa walinipenda sana. Lakini kuna kitu kilienda vibaya."

Kujithamini na Maneno "Ninakupenda"

Kwa kukasirishwa na data yangu ya mahojiano, nilishindana na maswali yafuatayo: Je! Kujithamini kunaathiriwa au kutengwa na matamshi ya "Ninakupenda" na wazazi? Kwa kuongezea, je! Kuna ulinganifu wa kazi wa maneno matatu madogo - kumbusu, kukumbatiana, kugusa, na kushikilia - ambayo yanatoa maneno kuwa moja tu ya usemi wa mapenzi? Je! Mtoto anaweza kujisikia kupendwa sana na salama na kupendwa bila kusikia maneno "Ninakupenda" kutoka kwa wazazi wake?

Wengi wa watoto wangu wazima waliohojiwa hawakuweza kukumbuka kusikia kifungu kilichotumiwa nyumbani mwao. Sio tu kwamba wazazi wao waliepuka kusema kwa watoto lakini pia hawakuambiana. Mhojiwa mmoja alihisi kulikuwa na maana tofauti ya kijinsia kwa kifungu "Ninakupenda" na kwamba baba, haswa, wanaepuka kuisema kwa binti zao.

Taboos Kuhusu Kusema "Ninakupenda"

Riwaya, sinema, kwa kweli tamaduni nyingi (za juu na za chini) zinawekeza "Ninakupenda" na yaliyomo kwenye ngono. Kwa kweli, tunaweza kutumia kifungu kuelezea urafiki wa karibu au dhamana ya mzazi na mtoto. Au tunaweza kuitumia kidogo, kijinga - kama nyota kadhaa za Hollywood wanavyotumiwa kutumia neno "dahling." Walakini, sauti ya kina, ya kimapenzi, ya hisia ya kishazi inaimarisha mwiko dhidi ya matumizi yake na wazazi na watoto wazima.

Ukisema "nakupenda" kwa wana wa mtu hufunua mwiko tofauti, ingawa unahusiana, mwiko dhidi ya vitisho vinavyoonekana kwa uanaume. Wana, katika utamaduni wetu, wanatakiwa kuchukua maadili ya kiume ya nguvu, mwelekeo wa vitendo, na uthubutu, na sio kutegemea sana hisia. Usikivu zaidi kwa wanaume umekatishwa tamaa. Ukisema "nakupenda" kwa wavulana wanapokuwa wakikua inaweza kuonekana kama kitu "cha kike" kinachopelekea upole, upole (mbinguni haifai), na epithet wa "sissy" anayeogopwa.

Ninashuku kuwa wazazi wengi wangependa kuwaambia watoto wao waziwazi kwamba wanawapenda, katika utoto wao na katika miaka yao ya utu uzima, lakini wanajisikia wamekazwa kufanya hivyo. Wanaweza kufanya vitu anuwai kujaribu kufikisha ujumbe ule ule - kupeana zawadi, huduma, ushauri, tabasamu la joto - lakini maneno matatu madogo yenyewe yanaepukwa.

Mtu anayekulia katika nyumba kama hiyo anaweza kuiga wazazi wake bila kujua wakati ana watoto, na kuendeleza mwiko. Kusema "nakupenda" kunahisiwa kuwa haifai au hata ni makosa. Vinginevyo, anaweza kufanya jaribio la kujitangaza kutangaza wazi upendo wake kwa watoto wake mara kwa mara. Ningependa kuamini kuwa hii inaweza kufanya kazi, kwamba watu wanaweza kujitenga na urithi wa mwiko huu bila woga na bila matokeo mabaya kwa mzazi au mtoto. Kuachana na mzunguko wa kikwazo, inaweza kuwa muhimu kuona jinsi mwiko unavyofanya kazi.

Zawadi ya Kusema "Ninakupenda"

Tunaposema "Ninakupenda" kwa mtu yeyote, mtu yeyote, tunampa zawadi kubwa. Ikiwa zawadi hii haingepewa sisi kwa kawaida, labda hatungeipitisha kwa wengine. Kwa sababu sio lazima tumpe: ni, kwa ufafanuzi, hutolewa bure.

Ni kitu kikubwa kuliko zawadi ya siku ya kuzaliwa (ibada inayokubalika vizuri) au simu ya likizo. Sio uzuri wa kijamii. Haitumiki na desturi (ingawa haiitaji kwenda kinyume na desturi). Ni, muhimu, maneno matatu madogo, sio maneno kumi au kumi na tano (nakupenda kwa sababu wewe ni msichana mzuri, mzuri, msichana mdogo, nk). Kwa sababu kuna maneno haya matatu tu, yasiyostahiki, tunasema, "Hapo hapa na sasa hivi, mimi nawapa upendo ninyi nyote."

Kifungu katika tamaduni yetu ni ya nguvu na yenye nguvu sana kwamba, kwa kusikitisha, wakati mwingine huepukwa hata katika uhusiano wa mapenzi ya kimapenzi, mara nyingi na wanaume. Kusema "nakupenda" kunajumuisha kujitolea na kujitolea. Inafungua mlango wa ukaribu. Tunaweza kuuliza, "Je! Inawezekana kwamba wazazi wengi huepuka uhusiano wa karibu na watoto wao?"

Hofu ya Kusema "Ninakupenda"

Mahojiano yangu yameonyesha kuwa mwiko wa wazazi dhidi ya kusema "nakupenda" kwa watoto wako wadogo hubeba watoto wa ujana na watu wazima. Mtoto mzima basi anaweza kuwa na shida sana kusema "Ninakupenda" kwa wazazi wake. Moja ya hisia zilizoshikiliwa sana karibu na suala hili ni aibu.

Kuna kitu vamizi, aina ya uchi wa kihemko, ambayo hushikilia maneno "Ninakupenda" ambayo husababisha watu wazima wengi kuikwepa. Inawezekana pia kuwa kwa kusema "nakupenda" watu hujisikia wenyewe wako katika hatari ya kukataliwa. Chama kingine kinaweza kukosa kurudisha. Hiyo inaumiza sana.

Ikiwa hofu ya kukataliwa ni kiini cha mwiko huu, basi maswali ya nani anasema maneno matatu kidogo kwanza na, baadaye, ambaye huyasema mara nyingi, huwa masuala ya kutoka moyoni. Hii inaonekana wazi katika uhusiano wa kimapenzi, ambao, kwa kawaida, kila chama huhitaji uthibitisho wa kujitolea au angalau ishara za mapenzi ili kuleta matamko ya upendo kutoka kwa mwingine. Lakini hata hivyo uhusiano wa mzazi / mtu mzima ni tofauti na ule wa kimapenzi, hofu ya kukataliwa, na ni shina, kiburi cha kutohitaji mapenzi ya mtu yeyote, ni sawa sana kwa wote wawili.

Haifurahishi kujitoa kwa mtu mwingine, iwe ni watoto wa mtu, wazazi wa mtu, au mtu unayemjua wa kawaida, na kugundua kuwa hawajibu kwa njia hiyo. Mmoja wa waliowajibu aliniambia vignette ifuatayo:

Yeye na baba yake walikuwa wameketi kwenye ngazi za kabati la familia huko Vermont, wakitazama machweo mazuri, wakisikiliza sauti za nchi za wadudu na ndege, wakifurahiya mazingira mazuri.

Jean alikumbuka eneo hili kwa maumivu na kujuta miaka ishirini baadaye, eneo hili ambalo hakuna kitu kilichotokea - haswa kwa sababu hakuna kitu kilichotokea. Alitaka kumkumbatia baba yake na kusema kitu kando ya mistari ya, "Gee, Baba, nakupenda." Alifikiri alihisi hamu kama hiyo. Lakini wote wawili wacha wakati upite.

Ninashuku kuwa mchanganyiko wa aibu na kutotaka kuchukua hatari hiyo ndogo ya kukataliwa ndio iliyozuia mwingiliano kutoka kwa maua. Kwa kweli inawezekana kuhisi joto na umoja katika ukimya wa machweo ya jua. Lakini ikiwa mtu anataka kusema "nakupenda" na hawezi kusema maneno hayo, shida kubwa, ya msingi wa kitamaduni, shida ya kibinadamu inafunuliwa.

Upendo Hujazwa tena

Ukweli juu ya kupenda ni kwamba inajazwa tena na wakati tunatoa zaidi, tunapaswa kutoa zaidi. Lakini watu wengi hawajui hii. Ninashuku wengi wanahisi kwamba ikiwa watatoa upendo kwa uhuru pia watapungua, na lazima wazuie kujitolea wazi kwa zawadi ya upendo kwa kutosema "Ninakupenda."

Je! Tunaweza, basi, kuruka na kusema kwamba hakuna kitu kinachoweza kulinganisha matumizi ya kawaida ya kifungu "Ninakupenda" na watoto wetu? Siwezi, kwa haki yote, kupendekeza kwamba jumla ya ishara za upendo zinazoonyeshwa na wazazi kwa watoto wao hazitumii ujumbe kamili ikiwa inakosa matumizi ya mara kwa mara ya maneno yaliyosemwa. Lakini ninashangiliwa na njia ambayo kifungu hicho kinaonekana kuvunja vizuizi vya urafiki na kuvunja kwa kitu kibaya kuponya.

Unaweza kutaka kushindana na toleo la "Nakupenda" kwa kujibu maswali hapa chini. Pata kibinafsi. Jiulize mwiko unafanya kazi vipi, unashiriki kwa njia gani na jinsi gani unaweza kujinasua kutoka kwake ikiwa unahisi vizuizi vyake.

* Je! Wazazi wako walisema mara kwa mara "nakupenda" kwako?

* Je! Unawaambia watoto wako wazima?

* Ikiwa sivyo, ingesaidia uhusiano wako ikiwa ungefanya hivyo?

* Je! Unajisikia kubanwa, kuaibika, au kuchanganyikiwa wakati wa kufikiria kusema "Ninakupenda" kwao?

* Ikiwa ndio, unaweza kufikiria ni kwanini hii inaweza kuwa?

* Je! Wanakuambia?

* Ikiwa ndivyo, je! Inakufurahisha kuisikia?

Unaweza kushangaa kugundua kuwa ungetaka kusema "Ninakupenda" kwao, na kwamba utafurahi sana kusikia watoto wako wakubwa wakikuambia, ikiwa hawajafanya hivyo tayari.

Kuchapishwa kwa idhini ya mchapishaji,
Wachapishaji wa Jamii Mpya. © 2001.
http://www.newsociety.com

Chanzo Chanzo

Wote Wamekua: Kuishi kwa Furaha Milele na Watoto Wako Watu Wazima
na Roberta Maisel.

Yote Yamekua na Roberta Maisel.Wote Wamekua inaelezea jinsi wazazi wa katikati ya maisha na watoto wao wazima wanaweza kusherehekea mkataba huu mpya wa maisha pamoja kwa kukuza urafiki wenye upendo na usawa ambao ni mzuri na hauna hatia. Kutumia mikakati ya utatuzi wa migogoro iliyokopwa kutoka uwanja wa upatanishi, heshima nzuri kwa maswala ya pengo la kizazi yanayotokana na mapinduzi ya kijamii ya miaka ya 1960 na 70, na mtazamo mpana wa kiroho, mwandishi hutoa suluhisho zote kwa vitendo kwa shida zinazoendelea, kama pamoja na majadiliano ya kuchochea mawazo ya jinsi shida hizi zilivyotokea.

Info / Order kitabu hiki.

Kuhusu Mwandishi

Roberta Maisel

ROBERTA MAISEL ni mpatanishi wa kujitolea na Huduma ya Utatuzi wa Migogoro ya Berkeley huko Berkeley, California. Yeye ni mzazi mwenye shauku wa watoto watatu wazima na, kwa nyakati tofauti maishani mwake, amekuwa mwalimu wa shule na chuo, mmiliki wa duka la kale, msaidizi wa piano, na mwanaharakati wa kisiasa anayefanya kazi na na kwa wakimbizi wa Amerika ya Kati, watu wasio na makazi na amani ya Mashariki ya Kati . Ametoa mazungumzo na warsha juu ya kuzeeka, kuishi na hasara, na kuelewana na watoto wazima.

Nakala Zaidi Na Mwandishi Huyu

Unaweza pia Like

kufuata ndaniKuweka juu

icon ya facebookikoni ya twitterikoni ya youtubeikoni ya instagramikoni ya pintrestikoni ya rss

 Pata barua pepe ya hivi karibuni

Jarida la kila wiki Uhamasishaji wa Kila siku

LUGHA ZINAPATIKANA

enafarzh-CNzh-TWdanltlfifrdeeliwhihuiditjakomsnofaplptroruesswsvthtrukurvi

MOST READ

akili na ngoma afya ya akili 4 27
Jinsi Umakini na Ngoma Vinavyoweza Kuboresha Afya ya Akili
by Adrianna Mendrek, Chuo Kikuu cha Askofu
Kwa miongo kadhaa, gamba la somatosensory lilizingatiwa kuwajibika tu kwa usindikaji wa hisia…
kutokuwa na uwezo wa chaja 9 19
Sheria Mpya ya Chaja ya USB-C Inaonyesha Jinsi Wadhibiti wa Umoja wa Ulaya Hufanya Maamuzi kwa Ajili ya Ulimwengu
by Renaud Foucart, Chuo Kikuu cha Lancaster
Je, umewahi kuazima chaja ya rafiki yako na kugundua kuwa haiendani na simu yako? Au…
dhiki ya kijamii na uzee 6 17
Jinsi Mfadhaiko wa Kijamii Unavyoweza Kuharakisha Kuzeeka kwa Mfumo wa Kinga
by Eric Klopack, Chuo Kikuu cha Kusini mwa California
Kadiri watu wanavyozeeka, mfumo wao wa kinga huanza kupungua. Kuzeeka huku kwa mfumo wa kinga,…
vyakula vyenye afya vikipikwa 6 19
Mboga 9 Zenye Afya Bora Wakati Zinapikwa
by Laura Brown, Chuo Kikuu cha Teesside
Sio vyakula vyote vyenye lishe zaidi vikiliwa vikiwa vibichi. Hakika, baadhi ya mboga ni kweli zaidi ...
kufunga kwa kati 6 17
Je, Kufunga Mara kwa Mara Kunafaa Kweli Kwa Kupunguza Uzito?
by David Clayton, Chuo Kikuu cha Nottingham Trent
Ikiwa wewe ni mtu ambaye unafikiria kupunguza uzito au ambaye ametaka kuwa na afya bora katika siku chache zilizopita…
mtu. mwanamke na mtoto kwenye pwani
Hii Ndio Siku? Mabadiliko ya Siku ya Baba
by Je! Wilkinson
Ni Siku ya Akina Baba. Nini maana ya mfano? Je, kitu cha kubadilisha maisha kinaweza kutokea leo kwenye...
matatizo ya kulipa bili na afya ya akili 6 19
Shida ya Kulipa Bili Inaweza Kuleta Msiba Mzito kwa Afya ya Akili ya Akina Baba
by Joyce Y. Lee, Chuo Kikuu cha Jimbo la Ohio
Utafiti wa hapo awali wa umaskini umefanywa kimsingi na akina mama, huku ukilenga zaidi chini…
madhara ya bpa 6 19
Ni Miongo Gani Ya Hati ya Utafiti Madhara ya Kiafya ya BPA
by Tracey Woodruff, Chuo Kikuu cha California, San Francisco
Iwe umesikia au hujasikia kuhusu kemikali ya bisphenol A, inayojulikana zaidi kama BPA, tafiti zinaonyesha kuwa...

New Attitudes - New Uwezekano

InnerSelf.comHali ya Hewa ImpactNews.com | InnerPower.net
MightyNatural.com | SiasaPolitics.com | Soko la ndani
Copyright © 1985 - 2021 InnerSelf Publications. Haki zote zimehifadhiwa.