Vizazi vinne Kando: Kuziba Pengo la Uzazi wa Maadili

Vizazi vinne Kando: Kuziba Pengo la Uzazi wa Maadili
Image na Barry Plott 

"Watoto wasio na maadili ni kama
chumba cha kufunika bila ndoano. "

- George Gecowets

Katika judo, mwalimu, au sensei ana jukumu muhimu katika kukuza tabia ya mwanafunzi wake. Judo huenda zaidi ya kufundisha mbinu ya mwili kufundisha maadili ya ujasiri, tabia na ukarimu.

Kuweka ahadi ya kufanya mazoezi mara tatu kwa wiki, wiki 52 kwa mwaka hufundisha uvumilivu wa wanafunzi, na kuwafanya wawe na nguvu kiakili na kimwili. Ushindani unawajengea ujasiri. Tabia hutoka kwa kukubali kushinda na hasara na hatua sawa za unyenyekevu na neema. 

Maadili ya Kujifunza

Wengi wetu hujifunza maadili yetu nyumbani. Wazazi wetu hutufundisha mema na mabaya, ingawa wakati mwingine babu na babu zetu au mwalimu wa kipekee hufanya athari. Mara nyingi haikuwa hivyo sana kile wazazi wetu walisema lakini kile walichofanya siku hadi siku.

"Haiwezi kuepukika kwamba wazazi huunda maadili yako kwa mtindo wao wa maisha na hafla ndogo za kila siku. Nakumbuka jinsi Baba yangu alifanya kazi kwa bidii, na jinsi alivyokuwa amechoka mwisho wa siku. Haikuwa kitu chochote alichosema, lakini Nilijifunza kuwa unadaiwa mwajiri wako kazi ya siku kwa malipo ya siku, "anasema mshauri, Cyndy Karon.

Maadili haya ya utoto huwa muhimu zaidi kadri tunavyozeeka. Tuna njaa ya kutekeleza tena maadili ambayo tulilelewa, mafunzo tuliyojifunza kutoka kwa wazazi wetu, makanisa na shule. Tumefikia hatua ya kufanikiwa ambapo tunatulia ili kupumua pumzi yetu na kupima gharama za kupanda kwa muda mrefu. Tunapofikia umri wa miaka ya katikati, wengi wetu tumeangushwa. Labda tumekabiliwa na kutofaulu katika kazi yetu au ndoa - labda tumepona ugonjwa mbaya au kupoteza mzazi.

Tunapozeeka na kuwa na hali kubwa ya kibinafsi, maadili yetu hayana mshono. Maadili haya yanajumuishwa katika kila unachofanya na hubeba katika sehemu zote za maisha yako. Kizazi cha mzazi wetu kilitafuta majibu katika makanisa yao, vikundi vya raia na familia. Lakini leo, na familia zetu zimetawanyika kote nchini na kuhamishwa mara kwa mara na kusababisha kutengwa na jamii zetu; kazi imekuwa kontakt kuu katika utaftaji wetu wa maadili.

Kwa nini Maadili?

"Watu wanahitaji sana kujua kuwa wanachofanya
hufanya tofauti katika mafanikio ya shirika. "

- Heber MacWilliams

Leo kuna harakati zinazoenea Amerika ya ushirika, kurudi kwa umuhimu wa maadili na tabia katika uongozi. Kuongezeka kwa maslahi ya wafanyabiashara katika maadili sio ujamaa kabisa. Inaongozwa na hitaji halisi la kuvutia na kutumia talanta za nguvu kazi inayopungua na inayozidi kujitegemea.

Maadili ya kampuni hutoa hali ya kusudi ambayo huenda zaidi ya kupata faida. Watu huja ofisini wakiwa na zaidi ya miili na akili zao. Wanatafuta maana na kusudi katika maisha yao na kazi zao. Tunataka kuhisi kuwa kile tunachofanya siku zote kina athari nzuri kwa maisha yetu na jamii zetu, kwamba tunaleta mabadiliko kidogo ulimwenguni. Tunataka kuwa wa mahali pa kazi ambapo watu hushiriki hali ya kusudi zaidi ya kupata pesa. Tunatamani kuunganisha maoni yetu na kile tunachofanya ofisini.


 Pata barua pepe ya hivi karibuni

Jarida la kila wiki Uhamasishaji wa Kila siku

Kwa kweli tunafanya kazi kulipa rehani na kuokoa kwa masomo ya watoto wetu wa vyuo vikuu. Tunafanya kazi kufanya malipo ya gari, kuweka braces kwenye meno ya mtoto wetu na chakula mezani. Lakini watu wanataka zaidi ya malipo. Badala ya masaa mengi tunayotumia ofisini, tunataka kazi yetu iwe chanzo cha kuridhika. Tunataka kuhisi kuwa tunatumikia kitu kikubwa kuliko sisi wenyewe; kujitolea kufanya kazi ambayo inaleta mabadiliko.

Kwa kampuni nyingi, juhudi za kuunda maana kazini zilikua ni matokeo ya "haki" ambayo ilisababisha wafanyikazi waliokataliwa na wasio waaminifu. Wengine wanaamini maadili ya uongozi ni programu moja zaidi inayohudumia wasiwasi wa watoto wachanga. Lakini boomers sio wao tu wanatafuta kazi ya maana; utaftaji wa kusudi hutamkwa zaidi kwa Kizazi X.

Wazee wa biashara walioumwa kwa bidii huweka maadili kwa uongozi katika mafunzo ya rasilimali watu "fuzzies za joto". "Mafunzo ya uongozi wa maadili ni kama kusimama mbele ya kikundi na sahani ya kuki na kuuliza, je! Ungependa moja?" anasema mkufunzi, Ted Fancher. Lakini katika vita vinavyoendelea vya talanta, maadili yanaweza kuwa zana yenye nguvu ya kuajiri na kuhifadhi. Maadili ya kampuni yanaweza kutoa msingi wa pamoja, msingi wa kufanya kazi kufikia kusudi la pamoja.

Wafanyakazi huja katika shirika lako na maadili yao yameundwa kwa kiasi kikubwa, lakini kampuni zinaweza kufaidika kwa kuwasiliana na maadili yao na kuwaunganisha na uongozi. Kwa Gen X, kazi inaweza kuwa mahali pekee wanapata mafunzo ya maadili.

Mwanzoni mwa miaka ya 1990 video ya mwelekeo wa mfanyakazi wa Home Depot, Bernie Marcus anaangalia kabisa kamera na anasema, "Tunajitunza wenyewe." Wakati wa mwelekeo wangu wa miezi mitatu na The Home Depot, nilisafiri bila kuacha kutoka duka hadi duka. Kila mahali nilipoenda, washirika waliniambia, "Hii ndio kampuni kubwa zaidi Amerika. Sitaki kufanya kazi mahali pengine popote." Nguvu na msisimko wao uliambukiza. Katika siku hizo, ningelipa kampuni hiyo kwa fursa ya kuwa sehemu yake.

Maadili yanapitishwa kwa mdomo

Thamani za kampuni hupitishwa kwa mdomo kwa sababu watu hujifunza kupitia hadithi na dhamana kupitia historia iliyoshirikiwa. Ken Langone, Mkurugenzi Kiongozi wa The Home Depot, alikuwa akisimulia hadithi ya mshirika wa saa moja ambaye alishinda bahati nasibu. Milionea wa usiku mmoja, bado alikuwa akifanya kazi kila siku, akiipenda kampuni kuliko pesa.

Kama viongozi, lazima tuishi kwa maadili hayo - sio tu kuyamwa maneno tu lakini kuyaishi na kuyapumua katika matendo yetu ya kila siku. Mwezi mmoja baada ya kujiunga na Depot, Jimmy Ardell alikaa nami kwenye ukumbi wa hoteli huko New Jersey. "Ni jukumu lako kuendelea na utamaduni," alisema. "Mimi? Nimeanza tu," nilijibu. Lakini Jimmy alikuwa sahihi. Ni jukumu letu kama viongozi kuendeleza utamaduni na maadili ya shirika, kushiriki viwango tunavyoishi.

Katika kipindi cha ukuaji wa juu na mabadiliko, inaweza kuwa ngumu kuhifadhi maadili na utamaduni wa kampuni. Kwa wakati, na utitiri wa wafanyikazi wapya, maadili ya kampuni yanaweza kupotea. Wakati kampuni inashindwa kuajiri watu ambao wanashiriki maadili yake au wanaweza kuingizwa katika utamaduni, utamaduni mzuri unaweza kuharibiwa. Mtu mmoja anaweza kuharibu idara. Walakini, ikiwa kampuni imejitolea kwa maadili yake, itatafuta watu wanaoshiriki maadili hayo.

Maadili na Maadili

Shule ya Biashara ya Harvard iliuliza zaidi ya MBAs 800 na watendaji nini viongozi wetu wa biashara wa baadaye wanapaswa kufundishwa. Kwa kiasi kikubwa, jibu la mara kwa mara lilikuwa maadili, maadili na maadili. Wengi wangeweza kusema kwamba maadili lazima yafundishwe nyumbani; tabia inayoendelea ni jukumu la wazazi, wachungaji na walimu. Wasemaji wangesema ni kuchelewa kufundisha watu wazima haki kutoka kwa makosa.

"Je! Maadili yanaweza kufundishwa?" swali ni Dk. Hoffman wa CBE ametumia kazi yake ya miaka 25 kujaribu kujibu.

Katika kitabu chake, Mambo ya Maadili , Hoffman anaandika, "Wafanyakazi wengi sana hawapati msingi wowote wa maadili kutoka kwa nyumba zao, kanisa lao, shule yao au jamii yao." Anasema kuwa, kama vile au la, Amerika ya ushirika imechukua jukumu la kufundisha maadili kwa watu wake, mabadiliko ya baharini ya kijamii na ambayo yameenea kama inahitajika.

Kampuni ya Amerika haina wasiwasi kuchukua jukumu hili, lakini wafanyikazi hawaingii mashirika ambayo yamejikita katika maadili yao. Utafiti wa KPMG wa 2000 ulionyesha kuwa 76% ya wafanyikazi wameona tabia haramu au isiyo ya maadili kazini. '

Vizazi vinne Kando

"Kizazi X kinaingia kwenye maji yenye misukosuko zaidi
kuliko kizazi chetu kilichokabiliwa.
Lazima wawe tayari kuchangia na kutumikia. "

- Fred Mpira

Kama viongozi tunakabiliwa na changamoto ya kuunganisha maadili ya kampuni na wafanyikazi anuwai. Ili kuvutia, kuhifadhi na kuhamasisha vizazi vinne tofauti vya wafanyikazi, lazima tuelewe mitazamo yao ya kipekee na hafla za kitaifa zilizounda maadili yao. Ili kuongeza utendaji, vizazi vinne vinahitaji kufanya kazi pamoja kwa maelewano, kuziba mgawanyiko wa kizazi kupitia maadili ya pamoja.

Kizazi cha "Kukomaa", jumla ya milioni 61.8, walizaliwa kati ya 1909 na 1945. Waliishi kupitia Unyogovu Mkuu, Vita vya Kidunia vya pili na Vita Baridi. Wengi wao walikua masikini na waliinuliwa ili kuweka mafanikio ya vita na The New Deal na GI Bill of Rights. Sisi boomers tulikua tukisikia hadithi za ukali kutoka kwa wazazi wetu wa wakati wa Unyogovu.

Tulipokuwa wadogo, tuliwaita "walinzi wa zamani," tukiwaonea hasira kwa kusimama kati yetu na kubadilisha ulimwengu. Sasa tunathamini maadili ya kazi yao, kuegemea na uaminifu wa kampuni. Sisi, boomers, pamoja na Ukomavu, tumeunda, mahali pazuri au mbaya, mahali pa kazi ya leo.

Kukomaa huthamini kujitolea, kujitolea kwa pamoja, uhifadhi wa kifedha na kijamii. Wanaheshimu mamlaka na wanaamini katika kufanya kazi hadi juu. Walifanya kazi kwa bidii kulipa bili na kuweka chakula mezani. Walihisi kuwa na bahati kupata kazi, haswa ikiwa walikuwa na kazi nzuri ambayo inaweza kutupeleka chuoni na kuendelea na maisha bora.

Kizazi cha boomer kinakabiliwa na changamoto na matarajio tofauti. Tunakabiliwa na shinikizo kubwa kufikia. Tunataka kufanikiwa na kujinyakulia zawadi zote: nyumba kubwa, gari la kifahari, 401 (k) kifua cha vita. Na katika mbio hii kufanikiwa, wengine wetu wamepoteza maadili yetu njiani.

Boomers

"Mara nyingi mimi hufikiria juu ya kile baba yangu angesema
ikiwa angeishi kuona mafanikio yangu. "

- John Thomas Mentzer

Kizazi changu, watoto wachanga, walizaliwa kutoka 1946 hadi 1964. Kuongezeka kwa watoto kulianza mnamo 1946 wakati maveterani wa Vita vya Kidunia vya pili waliporudi nyumbani na kudumu hadi 1964, wakati kiwango cha kuzaliwa kilianza kupungua. NA Barnett, kwa mfano, alichangia kuongezeka kwa idadi ya watu baada ya vita. Aliporudi nyumbani kutoka kutumikia katika Vita vya Kidunia vya pili mnamo 1946, yeye na mkewe Therese walikuwa na watoto saba katika miaka kumi.

Kuna watoto wachanga milioni 76.8; idadi kubwa ya idadi ya watu ambayo bado inameyeshwa. Tunaendelea kubadilisha mambo yote ya jamii. Tulishindana vikali katika kila hatua ya maisha - darasani kwa madarasa, kwa kazi zetu za kwanza na kila ngazi iliongezeka ngazi ya ushirika. Kama kizazi, sisi huongeza dhamira ya maoni, ubinafsi na kujiboresha. Tumefafanuliwa kwa kiasi kikubwa na kazi yetu na hamu yetu isiyo na mwisho ya kujiboresha.

Kwa sababu kizazi cha watoto hua kwa miaka mingi ya kuzaliwa, inaweza kuwa ngumu kuelezea wakati unaofafanua. Mitazamo ya Boomers inaathiriwa na wapi walizaliwa wakati wa kuendelea kati ya '46 na '64 na umri wao wakati wa hafla za kitaifa ambazo ziliunda nchi yetu - Vietnam, harakati za Haki za Kiraia, mauaji ya John F. Kennedy na Watergate. Tarehe yao ya kuzaliwa (rasimu ya Vietnam ilimalizika mnamo 1972) ilisaidia kuamua ikiwa walikuwa kiboko, walihudumu Vietnam au walikwepa rasimu hiyo. Wale waliozaliwa baada ya 1960 walikosa wakati mwingi wa kufafanua wote kwa pamoja na walifikia umri katika nafasi ya katikati ya miaka ya 1970 na utumiaji wa miaka ya 1980 inayonguruma.

Nilizaliwa mnamo 1961, kuelekea mkia wa ukuaji wa mtoto. Nilikulia katika nchi yenye hamu ya kutokuwa na wasiwasi, kurudisha uchungu na mgawanyiko wa Vietnam nyuma.

Mdogo zaidi wa kizazi changu sasa anapiga hatua yao, na kutimiza miaka 36 mwaka huu *. Wako katika kiwango cha juu cha kupata, nguvu na miaka ya uzazi. Katika umri wa miaka 56, wazee wa boomers, kwa kushangaza, wanaingia miaka yao ya kabla ya kustaafu. Boomers katikati wanakabiliwa na viota tupu na maswala ya kukomaa na vifo.

* Ujumbe wa Mhariri: Nakala hii iliandikwa mnamo 2003.

Mwa X

"Kusema" chochote "ni ugonjwa wa malaise."
- Heber MacWilliams

Ni Kizazi X, aliyezaliwa 1965-1978 na idadi ya watu milioni 52.4 tu ambayo inawapa boomers maumivu ya kichwa zaidi. Hakika wao ni kizazi kinachokosolewa zaidi. Wazee wanalalamika kwamba Gen Xers hawana maadili ya kazi, hawana uaminifu na wanajiona. Tunastahiki kuwa wanatarajia kuruka juu, kufurahiya faida zote za nguvu, pesa na ufahari bila kulipa stahiki zao. Tunapiga kelele kwamba hawaheshimu wazee wao - kisha tunapiga mikono yetu juu ya vinywa vyetu, tukishangaa kwamba tunasikika kama wazazi wetu - tukishangaa kwamba tumekuwa wazee wa mtu. Tunatabiri kwa ujinga Mwa X atabadilika kuwa mfano wetu wa kupendeza mara moja akiwa amejifunga rehani na majukumu ya familia, kama vile viboko walivyogeuza yuppies katika miaka ya 1980.

Dichotomy ya Mwa Y

"Sisi watoto wachanga kimsingi tuliharibu ulimwengu.
Tuliunda watoto wa latchkey, kuzorota kwa miji, ufa na kupunguza wafanyikazi;
na tukachafua maji na hewa. Tulikuwa tu juu ya matumizi.
Mwa Y anakuja na kusema, "Subiri kidogo, lazima nirekebishe hii."

- Patrick Adams, aliyenukuliwa katika Usimamizi wa Umoja wa Mikopo

Ni mapema sana kuelezea jinsi Gen Y, wakati mwingine huitwa boomers ya echo, atakavyotokea. Alizaliwa kati ya 1979 na 2001 na wanachama milioni 77.6; wimbi la kwanza linaingia tu katika kazi. Ripoti za mapema zina matumaini - Jenerali Y anathamini ujamaa mila, umahiri wa kiteknolojia na kazi iliyojumuishwa na maisha.

Utafiti wa hivi karibuni ulionyesha kuwa wafanyikazi wa Jenerali Y ni waadilifu zaidi na wanajitolea kuliko Gen Xers, wakionyesha uaminifu na mifumo thabiti ya maadili.

Mwa Y ni kizazi kilichogawanyika isiyo ya kawaida - idadi kubwa ya kupinga utandawazi na Shirika la Fedha la Kimataifa wakati idadi kubwa sawa inashindana vikali kuandikishwa kwa shule za juu za Ivy League.

Kwa kweli, watu hawaingii katika aina safi. Wanakataa kufafanuliwa vizuri na kupakiwa na media. Badala yake, vizazi vinaingiliana. Hata tofauti ya miaka michache katika tarehe ya kuzaliwa huathiri maoni. Tabia zinaosha kutoka kizazi kimoja hadi kingine.

Kuelewa Mwanzo X

"Kizazi X kinanichosha.
Maadili yao yanapotoshwa kutoka kukua
bila wazazi nyumbani.
Wanafanya uharibifu katika shirika. "

- Harriet Seward

Mchanganyiko wa boomers wanaokomaa, hivi karibuni kuanza kustaafu na Gen X ndogo sana inawasilisha nguvu kazi inayopungua sana. Wakati uchumi unaboresha, vita vya talanta vitaendelea kwa miaka mingi.

Kwa sababu kuna wachache wao, changamoto yetu kama viongozi ni kuelewa na kukaa Gen X'ers. Ofisi ya Takwimu za Kazi inaripoti kwamba idadi ya watu katika nguvu kati ya miaka 25 na 44 itapungua kwa milioni 3.7 kati ya 1998 na 2008. Kwa kulinganisha kati ya 1978 na 1988, kikundi hicho cha umri katika wafanyikazi kiliongezeka kwa 10.7 milioni.

Sasisho la Usimamizi wa Harvard linatabiri kuwa masoko ya wafanyikazi wa Merika yatabaki kuwa ngumu kwa miaka 20 ijayo. Kuajiri na kuhifadhi bora ya Gen X lazima tuzungumze na kuunga mkono maadili yao. Ili kuelewa Gen X tunahitaji kuanza kwa kutazama kwenye kioo.

Kizazi chetu (boomers) kilifikia umri katika mawazo ya "tamaa ni nzuri" ya miaka ya 80 ya kunguruma. Ilibidi tuwe nayo yote na tuwe nayo mara moja. Ikiwa hatukufurahi, ilikuwa rahisi kubadili kazi, kubadilisha wenzi, na kubadilisha maisha yetu. Katika nyakati hizo za ubinafsi tulilea kizazi cha watoto kwenye runinga na talaka. Siku za Jumapili, tulikuwa tumechoka sana kwa sababu ya kazi kuweza kuwapeleka kanisani. Sasa wamekua na wanaingia kazini. Hakuna mtu aliyewafundisha maadili.

Kwanini Mwa X Hataki Kuwa Boomers

"Kuna mpito na chuki zinaendelea leo
kati ya vizazi vya zamani na vipya.
Watoto wachanga wanahamia kabla ya kustaafu.
Tunajaribu kushiriki uzoefu wetu na Mwa X,
lakini huanguka kwenye masikio ya viziwi. "

- Ted Mchezaji

Wakati ninapohudhuria hotuba katika Chuo Kikuu cha Western Kentucky, huwaambia wanafunzi wa vyuo vikuu jinsi boomers wanavyowaona. Ninasoma litania ya malalamiko ya uwongo: Mwa X hana tamaa na uaminifu, wanachagua burudani kuliko kuchora kazi, wana maadili ya chini ya kazi, hawatafanya. "Mara ya kwanza mfanyakazi wa Gen X hakujitokeza, tulipanda juu na kushuka barabara kuu, tukidhani wamepata ajali," nawaambia, "Gen Xers ataacha kazi tu na hatakupigia simu kukujulisha hawalali wamekufa shimoni. "

Lakini wakati ninasikiliza maoni ya Gen X ya boomers, haifurahishi. Hawataki kukua kuwa kama sisi. Hawataki kurudia makosa yetu.

Kizazi chetu kiliamini kuwa furaha ya familia yetu ilitokana na usalama wa kifedha. Mafanikio yalifafanuliwa kama kupanda kwa safu na kunyakua pete ya shaba. Tuliamini tulikuwa watoaji mzuri kwa watoto wetu kwa kufanya kazi masaa mengi na wikendi, kwa likizo zilizotangulia. Tulifikiri uaminifu wa kampuni utanufaisha familia yetu kwa hivyo tulikubaliana kuhama mara kwa mara na kujitolea ili kuweka miguu yetu imara kwenye ngazi ya ushirika. Lakini uchumi wa miaka ya mapema ya 1990 ulifuta safu zote za usimamizi. Watoto wetu walitazama na kugundua kuwa tumekuwa na biashara isiyo ya haki.

Hawataki kukua kuwa kama sisi, na hawataki watoto wao wakue bila uzazi. Wengi wa Gen X walikua kama watoto wa latchkey na wazazi waliotalikiwa, wazazi wa kazi. Vipindi vya runinga vya runinga vilivyobadilishwa kuwa uzazi thabiti. Ukosefu huu wa ushiriki wa wazazi ulizalisha kizazi ambacho ni cha kijinga, huru na cha kujitegemea. "Sitaki mtoto wangu alelewe na runinga," kijana mmoja alisema kwa uthabiti.

Wimbi la kwanza la wahitimu wa vyuo vikuu vya Gen X waliingia katika nguvukazi katika uchumi wa miaka ya mapema ya 1990 wakati upunguzaji wa wafanyikazi, kupunguzwa na kupunguzwa kwa wafanyikazi mara ya kwanza kukawa kawaida. Wengi waliona wazazi wao na wenzao wakubwa wakipoteza kazi zao baada ya miaka ya huduma ya uaminifu, wakiwaacha wasiwasi na wasio waaminifu kwa mashirika.

Vijana hawa walitutazama tukipambana na wasiwasi wa kazi na kutofaulu. "Ni bora kujifanyia kazi," wanafunzi wananiambia. "Ni bora kupiga picha zangu mwenyewe, kuishi mahali ninapotaka kuishi, na kufanya kazi tu kupata riziki."

Hivi karibuni, niliandika nakala ya jarida la Mjasiriamali juu ya ujasiri inachukua kubaki mjasiriamali katika uchumi wetu mgumu. Miongozo ya jarida iliamuru kwamba masomo yangu ya mahojiano yalipaswa kuwa chini ya umri wa miaka 35. Niliogopa - ningepataje hawa wafanyabiashara vijana? Nilituma barua pepe kadhaa zikiomba mwongozo wa mahojiano.

Ndani ya wiki moja nilikuwa nimefurika masomo ya mahojiano - mchanga, mwerevu na aliyefanikiwa, wote katika miaka yao ya mapema ya 30. Niligundua kuwa Gen X ana roho nzuri ya ujasiriamali. Leo, asilimia ishirini na tano ya biashara ndogo ndogo zinaongozwa na wajasiriamali chini ya miaka 34.

Sikuanza biashara yangu hadi nilipokuwa na umri wa miaka 39 - wakati nilipomaliza mahojiano yangu na wajasiriamali vijana wenye mafanikio, wenye mafanikio, wenye tamaa mimi ndiye nilihisi kama mjinga!

Mwa X - Kufanya Kazi Ili Kuishi

"Kwa kizazi cha mwanangu, kazi hiyo ni njia ya kufikia mwisho.
Wanafikia malengo nje ya kazi.
Mwanangu aliacha Georgia Tech kwenda kwenye uwanja wa valet.
Kwake, kazi ni lazima kupata pesa
kufanya kile anachotaka. Hiyo ni kupoteza akili nzuri.
Lakini labda tunapotathmini maisha yetu wenyewe,
labda sisi ndio tumekosea.
Labda wana haki. "

- Talley Jones

Gen Xers hayuko tayari kujitolea maisha na familia kwa kazi. Hawako tayari kupanda ngazi wakati wa kuhisi safu zinaporomoka. Wanafanya kazi kuishi, sio kuishi kufanya kazi, kuthamini wakati wa kupumzika, burudani na familia juu ya mafanikio ya kazi, kupandishwa vyeo au uhamisho. Utafiti uliofanywa na Gross na Scott uligundua kuwa Jenerali Xers haoni thamani kidogo ya mali ambayo wazazi wao walifanya kazi, wakipendelea kutumia wakati mwingi na marafiki na familia. Wangependelea kumaliza katika nafasi ya pili ikiwa inamaanisha kuwa na wakati zaidi wa burudani, safari na malengo yasiyo ya kazi.

Kizazi hiki kina hamu kubwa ya kusawazisha kazi na maisha kwa maisha bora. Watashinikiza wiki ya kazi iliyoshinikizwa, muda wa kusafiri, mawasiliano ya simu, majani na sabato ili kushughulikia majukumu ya kifamilia.

Utafiti wa Septemba 2001, na Catalyst, wa wataalamu 1,300 wa kizazi cha X waliuliza ni ipi kati ya maadili na malengo yafuatayo yalikuwa muhimu sana. "Matokeo:

  • Kuwa na familia yenye upendo. 84%
  • Ili kufurahiya maisha. 79%
  • Kupata na kushiriki urafiki na familia na marafiki. 72%
  • Kuanzisha uhusiano na mtu mwingine muhimu. 72%
  • Kuwa na majukumu anuwai. 22%
  • Kupata pesa nyingi. 21%
  • Kuwa kiongozi mwenye ushawishi. 16%
  • Kujulikana 6%

Utafiti huo huo, uliochukuliwa miaka kumi au kumi na tano mapema na boomers, ungeonyesha vipaumbele tofauti. Ikiwa tunataka kuziba pengo la maadili ya kizazi hiki lazima tuelewe na tuheshimu maadili ya Gen Xers.

Kufanya Chaguzi Ngumu

"Ninajaribu kuhubiri kwa Gen X na Y ili kufanya bidii,
kutoa mchango na kuwa mchezaji wa timu.
Watu wanapaswa kukuheshimu -
huwezi kulazimisha kupanda ngazi.
Ni juhudi, mchango na kazi ya pamoja
- na kisha uvumilivu. "

- Tim Barber

Baada ya miaka ya kuongea na mamia ya wanafunzi wa vyuo vikuu, naamini Mwa X ataandika tena sheria za biashara na kufafanua mafanikio kwa masharti yao wenyewe. Nina matumaini kuwa watakuwa wazazi bora kuliko kizazi chetu.

Hivi karibuni niliuliza darasa la jioni la wanafunzi wa biashara, wote mkali na wenye tamaa, wote wanaofanya kazi wakati wote na wanachukua masomo ya usiku, kufanya uchaguzi mgumu. Je! Wangependa kufanya kazi kwa Kampuni A, wakipata pesa kidogo lakini kuishi maisha kamili na familia na marafiki au kuchagua kazi ya kuharakisha na Kampuni B? Isipokuwa moja, wanafunzi walichagua Kampuni A.

Ilinibidi niwazuie kumshtaki mwanafunzi mmoja aliyechagua Kampuni B. Wanafunzi walihalalisha uchaguzi wao na hadithi za wazazi wao kupunguzwa na kutokuwepo kwa uzazi.

 Kampuni A:

 Kampuni B:

 $ 600,000 kwa mwaka $ 3 bilioni kwa mwaka.
 Mshahara wa kila mwaka $ 45,000 kwa mwaka. Mshahara wa kila mwaka $ 85,000 kwa mwaka.
 Kazi masaa 50 kwa wiki. Kazi masaa 80 kwa wiki.
 Hakuna kusafiri. Kusafiri siku 3 hadi 5 kwa wiki.
 Kuishi karibu na familia. Uhamishe / masaa 10 kuendesha
  

Ikiwa tunaweza kutazama zaidi ya vipofu vyetu vya kizazi kuelewa ni nini kinachosababisha tabia ya Gen X, kubuni mpango wa uhifadhi sio tofauti na kizazi kingine chochote.

Gen X inadai kazi ya kupendeza na inahitaji sifa na utambuzi wa kila siku. Kwa kuwa hawaamini kupanda ngazi, wanataka kufanya tofauti kutoka siku ya kwanza. Lazima tuwape vifaa vya ustadi, tutoe mafunzo ya kisasa ili kuwafanya wauzwe zaidi wakati wa mteremko ujao. Lazima tuangalie talanta zao na tuwape maoni ya wakati unaofaa na ya kujenga, pamoja na matarajio yetu ya maadili thabiti, thabiti ya kazi. Hii haimaanishi kwamba boomers wanapaswa kupeleleza kwa kila dhana ya Gen Xers. Inamaanisha kuwatendea kwa uchungu kidogo na kutambua zaidi kuwa hatuna majibu yote. Viongozi wa Boomer wakati mwingine huwa wazazi wa kuzaa kwa Gen X - wanajibu kwa kuwa waaminifu sana kwa kiongozi lakini sio kwa kampuni.

Ili kuvutia na kuweka bora, bila kujali kizazi chao, lazima tuunga mkono maadili yao. Ni nguvu na kujitolea kwao kunakowapa kampuni yako ushindani. Watu wanapokuwa wazi katika maadili yao, hutafuta kampuni inayofanana na maadili yao. Kama kiongozi lazima uwasaidie watu wako kufafanua maadili yao.

Kwa kuelewa vipaumbele vyao, watakuwa waamuzi zaidi, wenye ujasiri na uwajibikaji. Na isipokuwa watakapokuwa wazi juu ya maadili yao ya kibinafsi, hawatakuwa na njia ya kuhukumu ikiwa maadili ya ushirika yanakubaliana na yao wenyewe.

Je! Mtu Mmoja Anaweza Kufanya Tofauti?

"Ndio, ikiwa uko katika shirika sahihi ambalo linathamini uadilifu. Ikiwa sivyo, wewe sio kitu lakini ni kero." - Harriet Seward

"Lakini subiri," unasema, "mimi ni mtu mmoja tu. Siwezi kubadilisha kampuni."

Lakini unaweza kubadilisha wewe. Unaweza kubadilisha idara yako. Kila shirika linajumuisha maandishi ya idara, kila moja ina utamaduni wake na ghala la hadithi, kila moja ikifanya kazi kufikia malengo makuu ya shirika. Watu unaowaongoza wanajua maadili yako. Wanakuona siku hadi siku, unashughulikia maelezo na kufanya maamuzi ya pili ya mgawanyiko. Watakusamehe makosa yako madogo.

Mtu mmoja anaweza kuleta mabadiliko. Kiwango na athari ya tofauti inategemea nafasi ya uongozi. Mkurugenzi Mtendaji anahusika na kuweka maadili na maono ya shirika. Lakini unaweza kujenga utamaduni wa idara kulingana na maadili kwa kuwaambia watu wako kile shirika linasimama, ni nini inajaribu kufanikisha na ni nini ndani yao. Anza kwa kuwa wazi juu ya wewe ni nani, unaamini nini na unathamini nini.

Kuchapishwa kwa idhini ya mchapishaji,
Kushinda Njia Yako, Inc. © 2003.
www.winningyourway.com

Makala Chanzo:

Kushinda Bila Kupoteza Njia Yako: Uongozi Unaozingatia Tabia
na Rebecca Barnett.

jalada la kitabu: Kushinda Bila Kupoteza Njia Yako: Uongozi Unaozingatia Tabia na Rebecca Barnett.Vichwa vyetu vya habari vimejazwa kila siku na ufunuo wa udanganyifu wa uhasibu, ufisadi wa ushirika na upotezaji wa usawa wa dola bilioni ambao umeondoa ndoto za kustaafu nyumbani na kuvuruga masoko ya kifedha ulimwenguni. Kwa wazi, maadili ya biashara yameshindwa Ushirika Amerika. Unawezaje kulinda mapato ya kampuni yako, hisa na sifa? Unawezaje kubeba utamaduni wa tabia katika shirika lako lote? Je! Tunawezaje sisi, viongozi wa kawaida wa biashara kurudisha imani kwa uongozi wa ushirika na imani katika masoko yetu ya kifedha? Jibu sio nini lakini ni nani. Jibu ni mimi na wewe. Tunaweza kuunda utamaduni wa kampuni ambapo ni muhimu kuchukua tabia ya kiongozi.

Info / Order kitabu hiki.

Kuhusu Mwandishi

Rebecca BarnettRebecca Barnett ndiye mwanzilishi wa Winning Your Way, Inc., akibobea katika mawasilisho na semina kuu juu ya uongozi unaozingatia tabia. Rebecca ana zaidi ya miaka kadhaa ya uzoefu wa utendaji kwa wauzaji wa Amerika wanaopendwa zaidi pamoja na The Home Depot na Dollar General. Anashikilia MA katika Mawasiliano ya Shirika kutoka Chuo Kikuu cha Western Kentucky, ambapo yeye ni profesa wa msaidizi na BS katika biashara kutoka Chuo Kikuu cha Ohio State.
 

Nakala Zaidi Na Mwandishi Huyu

kufuata ndaniKuweka juu

icon ya facebookikoni ya twitterikoni ya youtubeikoni ya instagramikoni ya pintrestikoni ya rss

 Pata barua pepe ya hivi karibuni

Jarida la kila wiki Uhamasishaji wa Kila siku

LUGHA ZINAPATIKANA

enafarzh-CNzh-TWdanltlfifrdeeliwhihuiditjakomsnofaplptroruesswsvthtrukurvi

MOST READ

bakuli ambalo lilijengwa upya na "kuponywa" na kintsugi
Ramani ya Huzuni: Kintsugi Hukuongoza Kuangaza Baada ya Kupoteza
by Ashley Davis Bush, LCSW
Kukarabati keramik iliyovunjika kwa gundi ya dhahabu inajulikana kama Kintsugi. Kwa kuangazia fractures, sisi…
jinsi porojo inaweza kusaidia 7 14
Jinsi Uvumi Unavyoweza Kusaidia Kazi Yako na Maisha Yako ya Kijamii
by Kathryn Waddington, Chuo Kikuu cha Westminster
Madoido yanasikika rapu mbaya - kutoka magazeti ya udaku yaliyojaa porojo za watu mashuhuri, hadi watu wenye tabia mbaya...
kufa kwa furaha 7 14
Ndio Kweli Unaweza Kufa kwa Huzuni au Furaha
by Adam Taylor, Chuo Kikuu cha Lancaster
Kufa kwa moyo uliovunjika ilikuwa taswira tu hadi 2002 wakati Dk Hikaru Sato na wenzake…
Binadamu ameketi juu ya mchanga katika sehemu ya juu ya hourglass
Wakati, Chaguo, na Madawa ya Saa ya Saa
by Catherine Shainberg
Malalamiko yetu makubwa leo ni kwamba hatuna muda wa chochote. Hakuna wakati wa watoto wetu, ...
kijana aliyeketi kwenye njia za reli akitazama picha kwenye kamera yake
Usiogope Kujiangalia Kwa Kina Zaidi
by Ora Nadrich
Kwa kawaida hatuji kwa wakati huu bila mawazo na wasiwasi. Na hatusafiri ...
Jua linalowaka huangaza; nusu nyingine ya picha iko gizani.
Wanaleta Tofauti! Nia, Taswira, Tafakari, na Maombi
by Nicolya Christi
Je, mfumo ulioimarishwa kwa uwili na utengano unawezaje kubadilishwa vyema? Ili kuiweka…
faida za kuunganisha 7 10
Hiki Ndio Kinachowapa Watu Wazima Kuelewa Kusudi Zaidi
by Brandie Jefferson, Chuo Kikuu cha Washington huko St
Wazee walio na ufahamu wa juu wa kusudi huongoza maisha marefu, yenye afya na furaha—na wana…
jinsi ya kukabiliana na uchovu 7 16
Njia 5 za Kukabiliana na Uchovu Kazini
by Claudine Mangen, Chuo Kikuu cha Concordia
Kazi imekuwa shughuli ya kila saa, kwa hisani ya janga na teknolojia ambayo inatufanya…

New Attitudes - New Uwezekano

InnerSelf.comHali ya Hewa ImpactNews.com | InnerPower.net
MightyNatural.com | SiasaPolitics.com | Soko la ndani
Copyright © 1985 - 2021 InnerSelf Publications. Haki zote zimehifadhiwa.